Hỏi về phần mềm giúp ghi chú tiếng anh

Như tiêu đề, em thấy 1 số trang web/phần mềm có những đoạn tiếng anh người ta soạn sẵn. Khi mình bấm chuột vào từ trong đoạn đó thì nó sẽ hiện nghĩa, phiên âm,…của từ đó. Không biết có web/phần mềm nào ghi chú kiểu đó không ạ.

Bạn mô tả làm mình không hiểu là nó thuộc dạng phần mềm tra từ điển được nhúng vào web hay là phần mềm dạng trắc nghiệm từ vựng có chỗ trống để bạn điền và nó sẽ hiện đáp án.

Mình cho rằng bạn cần phần mềm tra từ điển, thế thì cài từ điển vào máy bạn là xong.

6 Likes

có thể dùng các extension của google chrome liên quan đến học english
ví dụ như extension này

2 Likes
  • Nếu bn muốn dịch sẵn trên nền web hoặc dịch nghĩa khi xem video thì eJoy sẽ k làm bn thất vọng
  • Còn nếu bn muốn luyện skill ngữ pháp hoặc thường xuyên viết bài luận hoặc trả lời mail bằng tiếng anh thì đây Grammarly
  • Ngoài ra cũng có nhiều phần ghi chú hay kiểm tra kĩ năng gì đó đấy, bn tìm hiểu thử xem

Chúc bn nâng cao kĩ năng ngoại ngũ của mình hơn :wink:

4 Likes

bạn nói làm mình liên tưởng tới app wordsmine mình đang xài. Click dô từ là sẽ hiện nghĩa, phiên âm kèm ví dụ dùng được trên web, tài liệu ebook dạng pdf và thấy cũng có tính năng lưu từ để ôn tập lại nữa

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?