Học ngành Khoa Học máy tính ra dễ tìm việc làm không?

Các anh chị cho hỏi ở ây có ai từng học ở đại học tôn đức thắng ko, em vừa mới xét đậu vào ngành khoa học máy tính trường này nhưng hoang mang quá. Đậu r cha mẹ, cô chú gì cũng bảo trường này trường tư, khó xin việc làm, r ngành này khó có việc làm,… Nên kiu em không nên học , các anh chị nào pit cho em ít ý kiến với để ra quyết định đúng đắn cho cuộc đời mình .

Ngành khoa học máy tính khó có việc làm?

1 Like

Dạ ba mẹ em ở quê nge ng ta ns nên nói z

Về việc trường lớp thì mình không biết.
Nhưng khoa học máy tính là một ngành đang và sẽ rất hot trong tương lai.
Nếu bạn giỏi + tiếng Anh tốt thì lương vài ngàn đô nhé, cơ hội làm việc ở nước ngoài cũng rất rộng mở.
Về nói với ba mẹ là các anh đi trước bảo thế :smile:

Mình không hiểu tại sao trường tư lại khó xin việc hơn nhỉ @@ Với lại ngành này đang hot mà :slight_smile: Các công ty ở nước ngoài cũng đang tuyển rất nhiều nên bạn cứ yên tâm học nhé :slight_smile: Cố gắng luyện tập tiếng Anh và kỹ năng là được :slight_smile:

2 Likes

Chắc lại kiểu học KHMT xong về quê mấy má nhờ sửa điện thoại, TV, máy giặt, điều hoà không sửa được, nghĩ là học xong không làm được gì nên không ai tuyển :))

3 Likes

KHMT đang hot, tuy nhiên trong KHMT chia ra nhiều nhánh khác nữa. Có những nhánh khá khó xin việc, bạn chỉ có thể giỏi thì may ra có việc ngon, chứ ko như những nhánh khác, kha khá là có việc r. Ví dụ có thể kể đến như XLA, cơ sở tri thức,… Tuy nhiên nhìn chung lại thì KHMT nếu học oke thì yên tâm có việc nhé.

Ủa trường TĐT là trường tư ah… nghe nói trường này gởi bảng điểm về nhà =)) mình học năm 1 trường khác nghe nghe trên fanpage trường mình nói trường TĐT chơi Vậy vậy hahah

Mà lúc nầy năm trước mình cũng như bạn kiểu như thi được nhiêu điểm thì học trường có điểm vậy … lúc đấy bạn mới nhận ra cái ngành nó quan trong như thế nào . Lớp mình học tụi bỏ học đi chơi nhiều lắm kiểu như nản mất gốc các kiểu rồi than trời trách cha me nói sao bảo nó học ngành này xong rồi lại nói thích công nghệ hóa học … sinh học , maketing @@ thích bán hàng …Nói chug bạn nên học như cấp 2 ấy đi học thêm(tự học ) là như học trước lúc thầy cô giảng bài đỡ bị ngộp rồi thấy không hiểu là run run thấy sai ngành =)).Phải biết bạn thích gì bạn mới đam mê và tự nhiên thấy tò mò , cảm tháy trường nó chậm chậm nên học trước đó mới tự thấy thôi thúc bản thân và không lười biếng được . kiểu như vì thấy nó thích nên mới tự tìm hiểu chứ không phải sợ không hiểu nên mới học trước

Bác nói em không hiểu lắm :confused:

ý mình là bạn có thực sự thích cntt không . cái thích không đơn giản như thông thường mà là nó như đam mê thật sự thích làm bạn muốn tự tìm hiểu tất cả tự cảm thấy khi học trên trường sẽ không thỏa mãn được bạn . đấy mới gọi là thích

Đúng rồi. TĐT gắt lắm. Nghỉ 3 buổi cấm thi, rồi gửi bảng điểm về nhà, gửi về số điện thoại phụ huynh nữa :joy: . Nghe lũ bạn học bên đó than vãn thế

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?