Học hacker ở đâu?

hiện tại đang muốn học làm hacker , nhưng lại không biết hiện tại ở hồ chí minh thì trung tâm nào dạy tốt nhất , nên hỏi xin ý kiến của mọi người

1 Like

Bạn tham khảo các topic khác thử xem sao nhé
http://daynhauhoc.com/search?q=l%C3%A0m%20sao%20%C4%91%E1%BB%83%20th%C3%A0nh%20hacker
http://daynhauhoc.com/search?q=hacker

4 Likes

Ở HCM có athena nhé bạn :slight_smile:

e biết được athena nhưng vẫn k rõ về chất lượng giảng dạy ở đó có tốt k, mong mọi người ai đã học cho e xin nhận xét

Athena dạy tạm ổn nhé bạn :sweat_smile:

tạm thôi sao còn trường nào nũa k mọi người

Tạm nhưng Athena vẫn dạy uy tín đó. Tuy nhiên, muốn chuyên sâu bảo mật thì phải học thêm chứ Athena chỉ dạy căn bản thôi !

Không thì đợi vào ĐH nhé. ĐH có bộ môn Mạng máy tính hay An toàn thông tin gì ấy :slight_smile:

cái vụ vào đại học , chắc nó tẩy hết não bằng mấy cái tư tưởng đạo lí gì qá , vs còn lâu lắm

Chưa học xin đừng đoán đại nhé :wink:

Mình dị ứng vs các bạn chê đại học cực, trừ khi bạn là thiên tài ko cần học đh cho phí thời gian, còn nếu bạn là người trần mắt thịt thì học đại học KHÔNG BAO GIỜ LÃNG PHÍ

2 Likes

Học ăn trộm ở đâu tốt nhất, đương nhiên phải học từ thằng ăn trộm rồi bạn :grin:

1 Like

Học từ Kaito Kid :laughing:

Đùa thôi !
Bạn @Thanh_Tinh_Nguyen cũng đừng nên coi thường đại học quá. Vào Đại Học đâu phải chỉ học kiến thức và lấy cái bằng không đâu. Không học nhiều thì cũng phải học ít.
Nhiều nguồn tin nói Bill Gates hay Mark Zuckerberg bỏ đại học và rất thành công nhưng họ đã học ĐH 2 đến 3 năm mới bỏ chứ đâu phải là không học đại học :wink:

2 Likes

@@ Mình nghĩ là tự học là 80%, nhất là các trang nước ngoài. Mình nghĩ các trung tâm chỉ dạy các kiến thức bề nổi hoặc là không chuyên sâu lắm. Còn tùy vào bạn muốn hack cái gì ( web, điện thoại, máy tính hay kết nối) thì bạn nên am hiểu sâu kiến thức liên quan và sử dụng nó làm theo những gì bạn muốn :grin:

1 Like

thực sự cái tự học thì dể nhưng mình chả biết kiếm tài liệu ở đâu để học cả

1 Like

Để hack được cái gì đó bạn phải trở thành chuyên gia về cái đó đã. Lấy ví dụ bằng một cách nào đó bạn biết được mật khẩu để vào 1 con shell của 1 server linux. Giờ trước mắt bạn là 1 màn hình dạng dòng lệnh đen xì, nếu bạn không rành về server linux, không rành về những câu lệnh terminal thì bạn cũng không làm được gì, không hack được gì hết :). Bởi vậy học hack rất mông lung, trước hết bạn thích lĩnh vực nào thì tập trung nghiên cứu trở thành chuyên gia trong lĩnh vực đó đi đã. Ví dụ như bạn thích web, hãy học để thành 1 lập trình viên web đi, đến lúc bạn đã là chuyên gia lập trình web rồi tất nhiên bạn phải rất rành về bảo mật web và tất nhiên bạn sẽ biết cách hack web.

Đương nhiên biết cách là 1 chuyện còn có làm được không thì lại là chuyện khác, cái đó thuộc về tố chất, thuộc về đam mê, chứ không liên quan đến kiến thức. Việc hack ngoài đời nó không giống như trong phim, chỉ cần ngồi gõ lóc cóc vài dòng lệnh bí ẩn gì đó là có thể truy cập mọi hệ thống. Việc hack ngoài đời đôi khi rất cực khổ, phải ngồi đọc 1 đống câu lệnh khó hiểu, đọc 1 đống file log hàng vạn dòng, cả ngày cả đêm quên ăn quên ngủ để cuối cùng rất có thể kết quả vẫn là … thất bại :smile:

1 Like

“Học làm hacker” tin tôi đi riêng cái câu này của bạn là tôi thấy không có tương lai gì rồi=)) khuyên bạn nên học ngành khác thì hơn

10 Likes

Mấy người này họ giỏi từ bé rồi đâu cần tới ĐH mới giỏi. Tính tỉ lệ là 1/1tỷ người mới có 1 người ntn đấy. Thế giới giờ có khoảng 7~8 tỷ người gì đó chắc cũng khoảng từng đó người giỏi từ bé thôi. còn ở Việt Nam thì sách đít lên mà hoc ĐH chưa nằm trong 8 người kia đâu

3 Likes

Cũng chưa chắc đâu bạn !
Còn vì điều kiện và rất nhiều thứ …
Nhưng luật nhân quả rồi, có cố gắng sẽ thành công :slight_smile:

1 Like

Cái câu này giống hệt câu trong bài viết của 1 thg hacker nước ngoài nó nói vs mấy thg hay hỏi câu “Làm sao để thành hacker”…em đọc bài dịch tiếng việt mà vẫn thấy hay :)))…Like mạnh cho lời khuyên của anh ạ

3 Likes

hacker thì khi chưa zô đại học…lúc còn trẻ trâu cũng ghiền lắm nhưng zô rồi mới bjk hacker là no easy :V
Trong giới họ phân biệt rõ ràng giữa cracker và hacker. Hacker đòi hỏi phải có trình độ cao về tư duy, thông thạo các loại nnlt, v…v
Theo quan điểm cá nhân thì hacker là có lương tâm hơn cracker :V

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?