Học Duy Tân hay Bách khoa Đà Nẵng

Cho e hỏi ở đây có ai học CNTT ở Đà Nẵng không ạ , e đang phân vân học CNTT ở Bách khoa hay học chương trình tiên tiến về CNTT ở đại học Duy Tân ạ. Em đang là sinh viên năm 1 bách khoa nhưng do chọn nhầm ngành nên thi lại năm nay Mong mọi người tư vấn giúp ^^

1 Like

CMU bên Duy Tân đây. Không biết bên BK thế nào nhưng bên này mình thấy thầy cô nhiệt tình lắm. Mình cũng năm 1 :smile:

2 Likes

Ở bên bách khoa thì mình không rõ lắm.
Còn bên Duy Tân thì nếu đã đầu tư thì nên chọn chương trình CMU luôn. Học chương trình thường thì thầy cô ít nhiệt tình hơn, ít được đi tham quan thực tế các công ty hơn…

2 Likes

mình cũng đang phân vân cmu hay bk đây, bk thì có tiếng nghe ghê ghê thôi chứ thầy cô dạy và cả ở phòng đào tạo thì quá chán luôn.Lớp bạn là bao nhiêu người nhỉ, học công nghệ phần mềm cmu à :smiley:

1 Like

Mình cảm ơn. Mình đang định bỏ ngành đang theo để học cntt và chắc bến đỗ sẽ là cmu. bạn cũng học cmu à

2 Likes

à có thể cho mình hỏi cmu có được học với gv nước ngoài nhiều k nhỉ

1 Like

à hình như không có gv nước ngoài bạn :smile: có mấy môn bên trường CMU đưa về giảng dạy thì có nhưng nếu bạn muốn học với giáo viên nước ngoài thì hình như chỉ có du học tại chỗ

1 Like

Mình chỉ học khoa thường thôi.

1 Like

Bạn nên hỏi nhà trường xem nếu bạn thi lại đậu thì kết quả các môn đã học có được bảo lưu chuyển qua ngành khác không? (thông thường các môn cơ bản giống nhau ở các ngành), nếu chuyển được thì bạn nên vừa học vừa ôn thi năm sau thi lại vào BK.
Bên CMU học phí là 9 tr/1 HK, còn bên BK mình đoán là cỡ 3tr/1 HK. Học phí chênh lệch khá lớn, nếu nhà có kinh tế tốt thì cũng k cần quan tâm khoản này ^^.
Về các khoản chất lượng đào tạo thì mình k lắm rõ 2 trường nên k góp ý thêm được ^^

2 Likes

mình đã học và không muốn học tiếp tục ở bk dù ngành gì à , chất lượng quá tệ từ cơ sở vật chất tới giáo viên, mình ban đầu nghĩ bách khoa có tiếng sau này dễ xin thôi , h mình thấy ở đâu cũng như nhau , mình làm đc việc thì họ cũng tuyển , và môi trường ở Duy Tân theo tìm hiểu thì tốt hơn hẳn . 9 triệu với 4-5 triệu 1 kì thì cũng không phải là cái giá quá lớn để mình vào một môi trường tốt hơn từ giáo viên đến các thứ , lại còn là chương trình của mỹ có thể giúp mình phát triển tốt hơn.Cảm ơn bạn đã góp ý nha

1 Like

hối hận ghê , năm ngoái mà nộp vào là đc 100% chương trình đó rồi , hồi đó mình chỉ biết học thôi , chẳng biết chọn ngành…

2 Likes

năm cuối cmu đây :)))
nếu bạn thật sự giỏi tiếng anh thì học cmu, còn không thì đừng :smiley:

1 Like

Theo em thì không cần giỏi quá đâu, vào còn cày t.a nữa mà :smiley:

1 Like

anh cmu ngành gì vậy ạ :smiley: em đang tính học software , thời gian này rảnh vừa ôn thi vừa cày anh

1 Like

Đừng quá trông chờ vào cái danh tiếng của trường Duy Tân.
Trường này có nhiều sinh viên giỏi (đạt giải olympic, đạt giải trong một vài cuộc thi sáng tạo…) nhưng đó là số ít. Và trường này lấy những người đó để tạo danh tiếng. Chứ không phải thầy cô dạy giỏi hơn những trường khác. Mặt bằng chung sinh viên khá kém.
Ở đâu cũng tự học cả thôi.

4 Likes

em cứ nghĩ là bách khoa tiếng hơn Duy Tân nhiều , xã hội h vẫn còn nhiều người kỳ thị Duy Tân lắm , em và gia đình đang cố vượt qua đây , vì ít có ai bỏ Bách Khoa sang Duy Tân lắm :frowning:

2 Likes

Không mình học bên An ninh mạng CMU. Lớp cũng không đông lắm

1 Like

Bỏ DTVTCLC bên Bách Khoa qua Duy Tân học An ninh mạng đây :smile:

1 Like

cũng định học DTVT ct tiên tiến bên đó , mà thích làm coder hơn , năm nay thi lại thôi , 15d là đc à bạn , còn cần điều kiện gì k ?

1 Like

nộp học bạ cũng được vậy :v:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?