Học Duy Tân hay Bách khoa Đà Nẵng

đang học năm 2 Công nghệ phần mềm ở DT đây 1 học kỳ 6tr5(thường), mình học mấy môn đại cương thầy cô đa số rất là vui vẻ,nhiệt tình, cơ sở vật chất rất tốt, máy lạnh wifi đầy đủ cả, có điều chạy đi chạy lại hơi mệt do trường có nhiều cơ sở(học chủ yếu vẫn ở Quang Trung, Phan Thanh). Nói chung ngành IT thì tự học chủ yếu, trường nào thì giáo trình cũng xem xem nhau thôi à.

2 Likes

Anh sinh viên IT năm 4 BK đây, phải là e có suy nghĩ của một sv năm 1 thật, BK 2 năm đại cương sẽ khiến e nhàm chán, dễ tạch nữa,… thầy cô dạy theo kiểu không quan tâm tới sv, nhưng thế cũng tốt mà, tập cho sv khả năng tự học, kiến thức nhiều nhưng đa số sẽ cho đó là những môn không cần thiết nhưng a xin khẳng định là là do mình chưa đủ trình để dùng chứ không phải không dùng, học IT không dừng lại ở ngôn ngữ lập trình đâu, nó còn thuật toán, tư duy lập trình, vv… e cần cân nhắc kỹ !

4 Likes

em đang học nhầm ngành anh ơi , định thi lại để học cntt , nhưng đã học bk 1hk và thật sự không muốn học bk nữa , chán từ csvc đến giáo viên . Ở đâu thì cũng tự học là chính nhưng có người hướng dẫn tận tình thì mình sẽ tiến lên nhanh hơn ạ. Cảm ơn anh đã quan tâm ^^ e nghĩ cttt bên duy tân cũng khá giống ece bên mình , chỉ khác là chuyên mảng software là mảng e sẽ gắn bó nên chọn.

1 Like

Bách khoa thì mình ko biết chứ nếu có tiềm lực tài chính nên đăng kí CMU của Duy Tân. còn nếu học khoa thường Duy Tân thì mình khuyên là không nên nhé :v

1 Like

CMU 9 triệu thì chương trình thường cũng 6.5 rồi , bỏ thêm ít mà sinh lãi cho tương lai thì không có gì phải tiếc :smile:

1 Like

ừ.nhưng môi trường CMU tốt hơn bạn ạ.khoa CNTT thường chán lắm/:smile:

1 Like

bạn cũng học CMU à , không biết sau này ra là bằng của Duy Tân hay sao bằng có chữ CMU nhỉ ?

1 Like

Chất lượng sinh viên cmu mấy khóa gần đây đang giảm… fpt đã bắt đầu chán sv cmu và thích sv khoa thường hơn… ( chia sẻ của 1 sv năm cuối cmu :slight_smile: )

1 Like

mình đang học khoa thường cntt duy tân cũng là năm nhất, thấy khoảng >200 bạn cũng giống mình. theo mình thấy thì học cntt chủ yếu là tự học. còn cmu hay thường không quan trọng, nhiều tiền thì tất nhiên tốt hơn ít tiền. nhưng mình thấy cái chính là ở chính bạn. môi trường chỉ là 1 phần tác động thôi.

2 Likes

Nếu bạn muốn học CNTT thực sự và không muốn thi lại thì cho bạn cái này

1 Like

tùy thôi anh ơi , mình cố gắng thì đâu cũng như nhau thôi . Đó cũng là cơ hội , mặt bằng chung giảm thì mình lại càng cố gắng vươn lên ^^

2 Likes

cảm ơn bạn nhưng học này mình nghĩ k hiệu quả lắm , mà giá cả cũng … cái mình cần là môi trường để tiến lên :smile:

2 Likes

học ngành j mà ghê thế, t đây cũng cntt bk đâythấy cũng ok mà.

2 Likes

bạn học cơ điện tử à

1 Like

Bằng ra thì vẫn là bằng Duy Tân nhé nhưng có mấy môn bên kia đưa về bạn học trên 7 phẩy thì nhận được chứng chỉ trường bên kia cấp nhé

1 Like

Mình nghĩ đừng quan trọng hóa việc học trường nào là tốt, vấn đề vẫn là khả năng tự học và sự đam mê của bạn. Có nhiều cộng đồng, mạng xã hội hỗ trợ cho việc học mà bạn. Cũng như bạn nói ở trên, nếu bạn có năng lực thì ko thiếu chỗ nhận bạn. Nên mình nghĩ trường học cho mình biết về các công cụ và hỗ trợ 1 phần nhỏ. :smiley:

1 Like

Bk đầu vào khá cao , dân đó củng đa số chịu khó học nên khuyên bạn thi vào bk thì hơn , bạn có thể tham khảo các chương trình CLC

1 Like

bạn từng học bk chưa , nếu vào rồi sẽ có suy nghĩ khác đấy , nên tìm hiểu nhé :smiley:

1 Like

ko ,tớ học công nghệ thông tin

1 Like

bỏ cái suy nghĩ đó đi bạn.mình có quen 1 người anh.học cao đẳng CNTT ĐN.giờ đang làm cho 1 công ty của Nhật.anh giỏi và làm cũng được rất nhiều tiền(nếu nói theo kinh tế).nếu có tiền bạn có thể học FPT học aptech.nó thực tế nhiều hơn.đừng đặt nặng vấn đề trường lớp lắm.nó không giúp gì cho bạn được nhiều bằng chính nổ lực của bạn đâu.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?