Học Android tự học hay học trung tâm

Mình đang là sinh viên năm cuối java core khá tốt rồi muốn lấn sân xang mảng Android cũng vừa đăng ký đồ án làm về mảng Android sau này cũng dự định đi làm luôn với mảng này hay tự xây dựng app cho mình.
Mình đang đắn đo về việc tự học ở nhà hay vào trung tâm nào đó học?
Tiền chỉ là một vấn đề đa phần mình thấy các khóa chỉ học 1,2 buổi 1 tuần lên khá chậm mình khá mất time, còn tự học ở nhà thì sợ thiếu sót…
Ai có kinh nghiệm gì m xin ý kiến với.
Tiện cho m xin các trung tâm nào dạy Android ở Hn tốt , và nguồn, quá trình học Android chuẩn với ạ!
Xin cảm ơn !

Java bạn có kiến thức khá vững rồi thì tự học android luôn đi, nguồn online khá nhiều và cũng ok lắm mà bạn. Mình thấy tự học vẫn ngon lành hơn là học trung tâm.

1 Like

hoc trung tâm thì có định hướng + mối quan hệ + hỏi đáp + được đồ án cuối kì
còn tự học +một mình + hỏi online.

theo mình vừa học trung tâm + tự học.

Những thứ bạn liệt kê điều đc giải đáp online nhé bạn, k phải cứ trung tâm mới giải quyết đc.

Học trung tâm vừa mất thời gian + tốn kém. Học 1 bài phải đợi tới buổi học sau để đc học tiếp, tự học có thể chủ động nhiều vấn đề. Cái gì k biết cứ hỏi anh google, hầu như mọi vấn đề điều đc giải quyết trong tít tắt. Có thể học từ các blog và sách, khá cụ thể từ cơ bản đến năng cao (Những vấn đề này có chắc trung tâm đáp ứng đủ hết k?). Tự học rèn luyện tính tự giải quyết vấn đề, mà vấn đề này khá quan trọng trong lập trình.

mình chỉ góp ý kiến bạn à, mình cũng như chủ topic này, nhưng đó là thời điểm 2 năm về trước,ở trường ai dạy android đâu, đi ra ngoài xin việc mình có thêm 1 cái chứng chỉ android, 1 chút lợi thế hơn khi phỏng vấn ở đâu đó,

Tự học thế này:
Vào trang web của một trung tâm nào đó dạy uy tín, thường họ sẽ liệt kê ra những nội dung mà họ sẽ dạy. Tìm hiểu dần theo cái quá trình đó. Sau khi xong hết thì bạn sẽ tự biết nên tìm hiểu gì tiếp theo.
StackOverflow, Daynhauhoc, Youtube là 3 trang nên gắn bó.

Nhiều topic nói về vấn đề này rồi.

2 Likes

Mình vừa tim thấy một cách khá thú vị là học Online . các bạn có trung tâm nào hay thì giới thiệu mình tham khảo nhé . m mới tìm thấy bên myclass nhìn khung chương trình trình rất ổn. đang tham khảo thêm

This topic was automatically closed after 6 hours. New replies are no longer allowed.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?