Giúp đỡ về phương pháp luyện speaking!

tình hình là mình đang khá yếu trong phần speaking , mình cũng đi đến các trung tâm để luyện giao tiếp thêm nhưng đa phần là luyện về các topic còn luyện phát âm thì không chắc lắm . Ai có kinh nghiệm cho mình lời khuyên để luyện phát âm được không ? ( Nếu có chỉ dẫn chi tiết thì quá tốt ) . Tks Nhiều

Nghe nhạc rồi hát theo nhiều vào :smile:

Theo mình thì khi trình độ nghe của bạn phát triển thì trình độ nói của bạn cũng phát triển theo. Nên việc cần làm là bạn tải 6 DVD của Effortless English về và đọc hướng dẫn của Aj Hoge để luyện nghe 6 DVD đó.
Hình như trên forum có topic share 6 DVD rồi nên mình không up lại. Bạn dùng chức năng search để tìm.
Nếu bạn học xong 1 DVD trong bộ 6 DVD thì bạn là 70% người bản địa rồi đấy :slight_smile:
P/S: Nghe những bộ phim Fast&Furious, Harry Potter,… không có vietsub và engsub để nâng cao trình độ nghe hơn. Nếu quen rồi qua nghe BBC hoặc CNN

Tiếng anh mình cũng ko tôt cho lắm, nhưng bạn có thể tìm skype của nhưng người nước ngoài trên google sau đó, add vào và chat quen rồi thì chat phone…lâu dần sẽ improve skill cua bạn…nhưng điều quan trọng nhất là: bạn làm gì cũng phải có hứng thú và sự yêu thích thì mơi hiệu quả, ép buộc mình thì thật sự ko đi tới đâu…hi, đó là kinh nghiệm của mình trong thời gian qua.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?