Giúp đỡ về đề tài xây dựng hệ thống cửa hàng quần áo

Mọi người cho em hỏi,Giáo viên hướng đã ra nội dung dự thảo cho nhóm em: Xây dựng hệ thống của hàng Uniqlo ( https://www.uniqlo.com/us/en/home/ ). Em thấy đề tài này lớn với em( 2 người) và hướng Agular js với .Net nó hơi kì kì với hướng mọi người chỉ em. Mọi người có thể góp ý cho em hướng đi cho phù hợp không ạ, hay có cần góp ý với GVHD để giảm bớt nội dung. Em có 4 tháng để hoàn thành. Em cảm ơn mọi người.

kì chỗ nào vậy bạn, bạn thấy quá sức thì đổi đề tài hoặc bớt các chức năng, mà điểm từng phần đã có rồi, có vấn đề gì với đề tài này?

Dạ phần công nghệ sử dụng ạ. Em thấy trên những trang tìm việc cho Angular Js, .Net ít. Nên em phân vân cho việc xin thực tập sau này. Anh có thể cho em hướng chọn công nghệ để sau này đi thực tập luôn không ạ?

Database : SQL server
BackEnd : ASP.NET Core 5.0

• dùng Entity framework để connect DB
  • dùng Identity framework để phân quyền.
  • dùng JWT để bảo mật, Authorized.

FrontEnd = Angular + Bootstrap 5
hoặc ReactJS + axios + Bootstrap 5

Mobile muốn cross platform = React Native + expo + axios + nativebase.io (UI)

Muốn notification + push popup client = firebase messaging + (firestore)

tracking đơn hàng = google maps (có phí)
SMS auth = firebase phone (free 50 sms/day)

Deploy = domain .tk free + windows hosting 50k/tháng + SSL

IDE + text editer = Visual studio, VS code, SQL studio, postman, chrome, android studio (free)

với các chức năng trên 2 người + 4 tháng + đã cứng ES6 + OOP + C# + SQL có thể hoàn thành trong 2 tháng/ ngày 8 tiếng.

chưa biết gì hết + vừa làm + vừa học + vừa search google + post facebook debug = 6 tháng + 2 người

nếu biết mỗi JS thì :
server side: NodeJS
web : reactJS
mobile : react native
desktop: electron.JS

Angular nha bạn
2/ không làm project mới bằng AngularJS

3/ bạn viết sai chính tả chữ javascript :grin:
4/ không thể làm app cho nhân viên dùng mà lại bên phía server mà phải là phía admin

Mình nói vậy thôi chứ không có ý gì đâu :grin:

4 Likes

Cảm ơn bạn đã góp ý ^^

không biết bạn search ở đâu mà thấy job ít
mà có nhiều đi chăng nữa thì chắc gì bạn pass được
với yêu cầu thực tập thì chả cần bạn phải biết làm gì, thực tập là học việc
bạn không thích angular hay .net thì bạn có thể tự đề xuất cái khác, đề xuất cái gì thì cứ như bây giờ bạn đang làm => tìm coi cái này nhiều job thì cứ đề xuất dùng cái đó

5 Likes

Thực ra, đề tài này tương đối cơ bản đó cậu :smile:
Cậu có thể search vô số code thương mại điện tử trên internet, customize nó để đạt được điều cậu muốn, hoặc clone lại nó thôi :smile:
Cậu cũng có thể thấy parem điểm rất chi tiết, nên cậu chỉ cần cố gắng hoàn thành các point trong parem điểm là ổn.
4 tháng cậu có thể hoàn thành được project này, theo kinh nghiệm cá nhân tớ hồi đại học. Tớ nghĩ cậu không có việc gì khác ngoài project này đâu :smile:

Ohm, nếu cậu search trên các trang tìm việc như vậy, sao cậu không thử search công nghệ nào được dùng nhiều nhất? :smile:
Btw, angular js đã tương đối cũ rồi. Còn về .NET framework, đây là công nghệ rất mạnh, cậu hoàn toàn có thể sử dụng nó để làm phần lớn các task quan trọng, như @ThaoNguyen1 đã đề cập ở trên. Nếu cậu nắm chắc cơ bản của .NET framework và angular js, cậu hoàn toàn có thể dễ dàng nắm cơ bản của các công nghệ web tương tự.
Tuy nhiên, nếu cậu không thích 2 công nghệ này, cậu có thể propose stack mà cậu thấy hứng thú. Tớ sẽ không propose công nghệ gì, vì không rõ cậu có khẩu vị như thế nào, cũng như không biết năng lực của cậu.

Hope it helps!

3 Likes

Dám cá luôn là ông teen code này đẽo cày giữa đường khi him vẫn cứ không chịu học môn đàm phán, lơ là đàm phán nên thầy cô cho ăn… hành.

Vào cuối tháng 6, him có cái topic X, giờ cái đó biến thành cái chúng ta đang đọc đây.

Túm cái mini jupe lại: giờ thì anh code để làm gì?

Cũng giới thiệu luôn cho mọi người biết là thực ra vấn đề ở đây là Mr Chim Trẻ này lòng vòng chuyện đồ án, công nghệ, thực tập,… blah blah, nhưng đó chính là một triệu chứng của cái clip này đề cập, ai rảnh xem thêm cho có kiến thức.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?