Game nổ hũ được lập trình như thế nào?

Game nổ hũ được lập trình như thế nào? Thuật toán của game nổ hũ?

Cờ bạc là bác thằng bần :slightly_smiling_face:
Chơi mà ham hố nợ nần bám theo :slightly_smiling_face:.

4 Likes

Tớ chỉ muốn hỏi quy luật của nó. Nằm nhớ lại vụ 64 nghìn tỷ. Và có vô số game tương tự núp bóng pháp luật. Game nào thấy cũng có hack. :smiley:. Ấy vậy mà game này tớ thắc mắc tại sao không có hack nhỉ :smiley:.

2 Likes

Cậu định hack game này à? Thông minh đấy :wink:

5 Likes

Thấy có trang này nói về game nổ hữu:

Có vẻ như cái thuật toán quan trọng nhất trong game nổ hữu là thuật toán sinh số ngẫu nhiên (RNG) mà cái thuật toán này thường có sẵn hàm hỗ trợ rồi =]]

Mấy game nổ hữu không có nổi tiếng như Free Fire, PUGBM, Liên Quân, LMHT,…nên không có ai đi làm tool hack và hack game này cả.

4 Likes

Vì vốn dĩ nó cũng kiếm tiền bẩn từ các con bạc ngu muội…:smiley:…doanh thu của nó tính bằng nghìn tỷ đồng cơ mà…:smiley:. Nên người chơi đâu phải ít…tớ nghĩ vẫn có người nghĩ đến việc hack…nhưng rốt cuộc cũng ko ai làm đc cả…,:sneezing_face:

Tớ nghĩ admin có thể can thiệp vào tỷ lệ trúng jackpot…:smiley:

Uhm, cậu không nên hack nó cho dù “nó kiếm tiền bẩn từ con bạc ngu muội”. Chỉ là vấn đề đạo đức thôi.

Tớ nghĩ concern của cậu không có gì liên quan tới mong muốn hiểu biết kỹ thuật chính đáng, nên có lẽ mình nên close topic ở đây.

7 Likes

Cái này thì em đồng ý với anh nhưng như anh nói các con bạc đó là ngu muội vì tham nên mới lao vào cờ bạc. Chất kích thích không có lỗi, lỗi ở người sử dụng. Rất nhiều chất kích thích được sử dụng trong y tế mà.

Số lượng người chơi game này không phải ít mà thực sự phải là rất ít. Ít người chơi nhưng ngu muội bơm tiền nhiều khiến cho hiệu suất tăng.

Về việc này thì hình như giống như lấy của người giàu chia cho kẻ ngu muội. Việc admin can thiệp vào tỉ lệ trúng jackpot thì là bất công nhưng hầu hết các game thế này đều vi phạm pháp luật thế nên chơi theo luật rừng là chuyện đương nhiên. Thằng nào ngu thì chết. Không việc gì phải vác tạ lên mình cả. Mọi chuyện đã có các cơ quan có thẩm quyền điều tra và xử lí. Những người như chúng ta chỉ tố giác và không tham gia vào những hành động này chứ không can thiệp vào việc xử lí làm gì.
Còn nếu anh muốn hack game vì mục đích bản thân mà không có gì gọi là hiểu biết kĩ thuật thì anh cũng vi phạm kha khá các điều lệ rồi đấy.

6 Likes

Mình chưa hề nói là sẽ hack hoặc tìm cách để hack vì mục đích lợi ích cá nhân. Vấn đề ở đây là mình còn nhiều thứ chưa hiểu và cần học hỏi. Có cái topic hôm trước mình đọc về thuật toán random của các con xí ngầu, và mình muốn thắc mắc những vấn đề sau:

1. jackpot trong game nó sẽ được lập trình random giống các con xí ngầu hoặc random như xổ số vậy, và người chơi thắng hay thua là do may rủi. Hay nó được can thiệp bởi admin về tỷ lệ big win hoặc win jackpot?

2. Mình có thắc mắc về việc truy bắt ở bài báo mình đã đọc. Họ nói việc truy bắt cực kỳ khó khăn do game thay đổi tên miền liên tục và máy chủ đa số ở nước ngoài. Mình không hiểu tại sao lại như vậy?

Còn về việc hack game này để vì mục đích cá nhân thì mình chưa hề nghĩ tới. Mình chỉ nghĩ “chắc cũng sẽ có người nghĩ đến việc hack. Nhưng việc đó chắc khó lắm vì nếu game này cứ nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật thì tay lập trình viên đấy cũng ko phải dạng vừa”

Đó là toàn bộ câu hỏi mình đặt ra, tóm tắt —nó được lập trình như thế nào về tỷ lệ win or lose?—công dụng của liên tục thay đổi tên miền và tại sao lại gây khó khăn cho cơ quan chức năng được?—và hack game này có thể hoặc ko thể?—

Mình không cần ai chỉ mình cách hack. Bởi mình không cần biết và không muốn biết vì thứ mình cần biết nằm ở “lập trình, máy chủ, tên miền, thuật toán”. Cảm ơn bạn đã góp ý

2 Likes

Đây là một câu hỏi khá khó để trả lời. Cách duy nhất để trả lời được là reverse engineering game thành source code, nếu như là app Android thì khá đơn giản, nhưng vấn đề là nếu kết quả từ trên server trả về thì chịu thua. Trong trường hợp này, chúng ta chỉ biết kết quả từ server chứ không biết kết quả đó random hay bị can thiệp từ admin.

Cái này là do quyền lực của lực lượng an ninh mạng :V. Nếu máy chủ đặt ở VN thì lực lượng an ninh mạng nước ta có quyền đánh sập máy chủ đó, nhưng nếu đặt ở nước ngoài, dù vẫn có khả năng đánh sập nhưng việc này lại được coi là “phá hoại” đối với luật pháp nước đó, đối với trường hợp này thì chỉ có cách chặn truy cập thông qua DNS (của VN) thôi. Tuy nhiên, việc thay đổi tên miền liên tục sẽ khiến cho việc chặn truy cập trở nên bất khả thi vì muốn chặn thì phải có tên miền cụ thể, và mỗi khi đổi tên miền thì người ta lại phải truy tìm ra tên miền mới, cứ tưởng tượng nó giống như là việc một tên tội phạm lẫn trốn, thay đổi địa điểm liên tục trong bí mật vậy.

5 Likes

Ồ, lúc tớ đọc comment của cậu trả lời câu hỏi:

Cậu không từ chối, nên tớ nghĩ đó là mục đích của cậu :wink:

Anw, lần tới nếu cậu muốn hỏi ai điều gì, cậu nên đề cập rõ ngay từ đầu. Cậu không mất gì khi làm điều đó, còn tất cả bọn tớ đều tiết kiệm thời gian.

Về mấy câu hỏi của cậu:

Về câu hỏi này, cậu đang hỏi sai người mất rồi. Nó giống như cậu hỏi bất cứ kỹ sư đóng tàu nào về spec của tàu Titanic (không ai trả lời được trừ khi họ có nghiên cứu về thiết kế của tàu đó, hoặc họ là người đóng tàu đó).
Cậu buộc phải hỏi người phát triển hệ thống đó. Cả 2 cách cài đặt trên đều có thể đạt được trong thực tế, lựa chọn cài đặt theo cách nào không phải do bọn tớ quyết định.

Khi cậu cần buộc tội 1 người, cậu cần chứng cứ. Trong an ninh mạng, cậu có thể có được các thông tin lưu lượng truy cập, ai là người truy cập… từ các ISP (internet service provider), bằng cách nói với ISP “tôi muốn theo dõi những người truy cập vào tên miền something.com.vn này”. Từ đó, cậu có thể lần ra các không chỉ server tổng, mà còn cả các đại lý, những người chơi… Lúc đó cậu mới nên bắt.
Giờ, làm thế nào để cậu theo dõi lưu lượng truy cập khi cậu không biết tên miền của nó là gì? :wink: Và sau khi cậu bỏ công để biết được tên miền, sau vài tiếng cậu sẽ phải bỏ công lại lần nữa để lấy tên miền mới, việc đó có làm cho công việc trở nên khó khăn không?

Ý tưởng thay đổi tên miền/1 yếu tố nào đó kể trên thực ra đã được implement trong thực tế từ tương đối lâu rồi, nếu cậu đã từng nghe tới tên “Enigma machine” (trong chiến tranh thế giới lần thứ 2). Hiệu quả của nó rất rõ rệt, nó làm cho phe đồng minh điên đầu trong 1 thời gian dài.

Việc implement được tính năng đó cũng không hẳn kỹ sư bên đó cao tay. Nó giống như việc cậu bị truy nã, cậu lang thang trong rừng và sống ở đó, tuy rất khó để bắt cậu, nhưng không thể đánh giá là cậu có cao tay :smile:

Hi vọng câu trả lời trên giúp được cậu phần nào.

5 Likes

Cảm ơn cậu đã chia sẽ. :heart:

2 Likes

Cảm ơn cậu đã chia sẽ. Trước tớ có tình cờ thấy cái topic này:

Và sau tớ suy nghĩ slot game nó cũng sẽ lập trình qua thuật toán random tương tự như vậy. Nếu là random thì tớ sẽ không up topic để thắc mắc vì tớ sẽ không bao giờ tìm quy luật cho những thứ ngẫu nhiên. Tớ chỉ có chút thắc mắc họ có can thiệp được vào game ở mỗi ván cược hay không. Hay tất cả đều được lập trình qua thuật toán random.

Tớ hơi phiền. Nhưng tớ chỉ muốn học hỏi nhiều hơn. Tớ đọc 2 topic về các con số. Nhưng coment ai cũng có 1 ngôn ngữ lập trình riêng nên tớ ko biết cái nào đúng mà áp dụng cả. Chợt hôm nay nhớ ra và so sánh thì tớ có chút hỏi ngu.

Cảm ơn bạn đã chia sẽ :heart:

2 Likes

Hm, dĩ nhiên họ có thể rồi cậu :smiley:
Trước khi giải thích về tính năng đó, tớ muốn hỏi cậu đã thử lập trình bao giờ chưa? Nếu có rồi, thì cậu đã thử viết 1 chương trình random chưa? :smiley:

5 Likes

Tớ thì chưa. Vì tớ đang là học viên trong quân ngũ nên điều kiện chưa cho phép tớ thực hành. Tớ còn 1 năm nữa mới tốt nghiệp chuyên ngành. Nhưng tớ hiểu và tớ muốn học hỏi thêm càng nhiều càng tốt.

2 Likes

Tớ hiểu rồi.
Vậy tớ sẽ không spoil phần random này với cậu.
Lúc nào có điều kiện, cậu thử viết 1 chương trình random chơi xúc xắc xem. Cậu sẽ hiểu được ngay làm thế nào để can thiệp vào kết quả random.

Tớ bonus cho cậu hàm tung xúc xắc mà tớ hay dùng để vote xem ai là người phải nhận task trong team bọn tớ:

grep -m1 -ao '[1-6]' /dev/random | head -n1

Hi vọng tớ sẽ nhìn thấy câu trả lời của chính cậu ở topic này trong tương lai.

5 Likes

Mình nghĩ nên dừng lại được rồi.

Một là, không ai chia sẻ kinh nghiệm game cờ bạc, hay cách hack công khai. Viết bài chia sẻ kĩ thuật chẳng khác nào công khai nói với mọi người mình là tội phạm.

Hai là, kinh nghiệm game cờ bạc không phải là kiến thức chia sẻ miễn phí. Bạn muốn được chia sẻ lại kiến thức thì phải mời người ta đi nhậu vài lần, tặng quà, và cam kết không chia sẻ công khai. Việc đăng bài lên một diễn đàn online mà mọi người đều xem được thì không có kết quả đâu.

7 Likes

Bạn ơi. Từ đầu mình đâu có hỏi công thức hay cách hack đâu. Bạn xem kỹ lại mình chỉ hỏi admin có thể can thiệp vào kết quả hay không thôi. Chứ mình chưa hề đòi hỏi ai chia sẽ cách hack vì mục đích cá nhân. Cảm ơn bạn góp ý

1 Like

Có điều kiện nhất định tớ sẽ quay lại topic này. Chân thành cảm ơn cậu❤️

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?