Ebook về xây dựng hệ thống quản trị của Dương Quang Thiện

Sách hướng dẫn bạn tự tạo một phần mềm ERP thích ứng với xí nghiệp của mình, giống như bạn tự tay làm một cái bánh theo kiểu của mình, thay vì ra siêu thị mua bánh sản xuất hàng loạt…
Xây dựng hệ thống quản trị doanh nghiệp

9 Likes

Mình thấy bảo ERP rất khó áp dụng vào doanh nghiệp của Việt Nam, các công ty lớn như FPT hoặc Viettel cũng đã triển khai nhưng chưa có cái nào thành công? Không biết có ai đọc quyển này mà tự xây dựng được 01 ứng dụng không nhỉ?

1 Like

Mình không làm mảng này nên không rành lắm.
Mình đọc báo thì mục đích ra bộ sách này là giúp doanh nghiệp tự xây dựng hệ thống ERP. Còn đối với lập trình viên thì hiểu được cơ chế hoạt động của doanh nghiệp để có thể lập trình ERP.

Mọi doanh nghiệp có những quy trình làm việc khác nhau nên không thể áp dụng 1 cái cho tất cả, phải tùy biến.

Các doanh nghiệp Việt Nam chưa phát triển lớn mạnh, chưa áp dụng IT vào quản lý doanh nghiệp nên cần những cuốn sách như thế này để người đứng đầu có thể hiểu áp dụng IT là như thế nào.

1 Like

Giờ muốn mua sách của thầy Dương Quang Thiện thì mua ở đâu a nhỉ.
Em tìm trên mạng toàn báo hết hàng.

P/S: Anh có ebook không nhỉ?

1 Like

anh không có ebook này.
Em có thể mua ebook trên đây.
http://www.ybook.vn/ebook/17872/hoach-dinh-nguon-luc-xi-nghiep-erp

1 Like

Bộ sách này có nhiều tập mà mỗi tập lại là nội dung khác nhau.
Vậy em có cần đọc theo thứ tự là tập 1,2,3… để có thể hiểu nội dung.
Hay là vẫn có thể đọc bất kỳ tập nào mà mình muốn hả anh.

Đọc sách mà làm được thì có vẻ khó nhỉ?

Liệu SAP và ORACLE có bị thất thu không heeeee.

Để triển khai 2 cụ kia cũng đòi hỏi rất cao về người triển khai chứ đừng nói gì là tự làm.

Hi vọng là có thánh nào có tự tạo ra 1 phần mềm mã nguồn mở mà có tính năng đáp ứng được với yêu cầu của doanh nghiệp.

Chắc chắn là sẽ rất có ích và chi phí sẽ rẻ hơn nhiều so với 2 cụ kia (cả nghìn đô 1 user và có thể triệu đô cho việc triển khai)

xin lỗi em, anh không làm lĩnh vực này nên không thể trả lời cho em câu hỏi đó được.

1 Like

Sao bạn biết FPT chưa thành công?. Team mình cũng làm việc liên quan đến ERP ở FPT và thấy khá ổn. Hiện tại chỉ dùng riêng cho Fsoft và sắp bán ra ngoài trong thời gian tới. Còn FPT IS thì đã áp dụng cho ngân hàng rồi

https://www.fpt.com.vn/vi/tin-tuc/chi-tiet/fpt-is-trien-khai-thanh-cong-he-thong-erp-quy-mo-lon-nhat-ngan-hang-viet-nam

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?