Định hướng cho sinh viên điện tử

Em đang học năm nhất điện tử tự động hóa SPKT HCM, mới đầu vào em chỉ nghỉ mình chỉ có thể đi hướng làm kỹ thuật trong nhà máy vì em học ngành tự động hóa, nhưng khi vào học thì em có học được môn Nhập môn lập trình, em cảm thấy mình rất yêu môn học này và muốn học sâu vào đó, em cũng đã làm quen code C và python trên các mạch điện tử( raspberry, arduino, AVR …). Anh em có thể định hướng cho em tiếp con đường sau này giúp ạ. Em đã từng nghĩ đến việc học 2 ngành, nhưng lại lấy khó khăn vì không đủ tiền học phí và thời gian. Mong các anh em chỉ giáo :pensive:

Đâu tiên là em dùng công cụ tìm trên diễn đàn. Với từ khóa lập trình viên để biết lập trình là gì.
Từ khóa tiếp theo là IoT. Từ khóa này thì liên quan đến chuyên ngành của em.

Tham khảo link này
http://daynhauhoc.com/t/tong-hop-cac-topic-danh-cho-nguoi-moi/10807

1 Like

A cảm ơn anh @masoivn nhe :smile:

1 Like

Bạn cho mình hỏi là lập trình Raspberry thì dùng ngôn ngữ Python hay C thì dễ hơn vậy bạn? Mình đang muốn học và kiếm tiền từ nghề này.

Để code trên các mạch điện tử như bạn nói thì nên bắt đầu từ đâu vậy bạn? Kiến thức điện tử thì mình chưa có.

Bạn có thể add facebook mình, mình sẽ chỉ bạn các kiến thức liên quan đến lập trình ngược lại bạn chỉ mình các kiến thức liên quan đến điện tử :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?