Điều gì cần khi phỏng vấn?

Chào các bác
chuyện là sau bao năm gõ phím e vẫn chưa đi làm :smiley:
Chỉ làm thứ này thứ kia cho ra sản phẩm
chuyện là 2 năm trước mình có đi lính, đầu năm nay mới xuất ngũ thì mình cũng có bắt tay vào làm trang bán thiệp (sẽ có demo trong cv bên dưới), sau đó cũng deploy vì viết cái đó thôi cũng mất cả tháng :’( , sau đó thấy mình viết trang đấy nát quá, giờ chỉ muốn đập đi xây lại nhưng lại nhưng lúc đó cái ĐATN của mình đến hạng báo cáo tiến độ mà mình chưa làm gì hết, trong khi còn có hơn 2 tuần nữa là bảo vệ, thế là mình lại bắt tay vào làm cái ĐATN (cũng có trong cv, đại loại là nó cho phép bạn đăng kí tài khoảng và điều khiển các thiết bị trong gia đình như bạn đã đăng kí, nếu muốn thêm thì chỉ việc thêm thiết bị), tuy nó cũng chưa thể thương mại vì mình thấy mình code nó cũng chưa ưng ý lắm, nhưng để bảo vệ thì mình tin chắc nó vẫn điểm A, bảo vệ xong vừa thả bàn phím thì có yêu cầu làm thêm trang bán vé tàu, vậy là nhặt bàn phím để viết thêm trang vé tàu, trang này thì đỡ hơn chút, có thể chấp nhận được (tức là khi mình đọc lại code mình có thể sửa và thêm này nọ lọ chai mà không gây ức chế như trang bán thiệp).
Xong trang bán vé mình cũng nghĩ xả hơi đc 3-4 ngày, lại viết thêm trang buôn BĐS, trang này thì cũng như trang bán vé thôi, k có gì nỗi bật, sau khi viết xong mình nghĩ mình nên có thêm 1 thứ gì đó mới mẻ
thế là mình nghiên cứu 1 series vue trên viblo, series đấy cũng khá chi tiết, mình xem hết cũng chỉ mất khoảng 1 tiếng, thế là mình nghĩ ngay đến việc viết 1 cái cv + blog chém gió bằng lượng kiến thức đã học được từ series trên viblo và nó thành cái cv như bên dưới (về phần giao diện của nó thì mình xài template glitche nhé, vì mình cũng không giỏi trong việc thiết kế 1 template riêng)
Mình viết xong cái cv đó khoảng 2 ngày, và thêm 5 ngày để fix bug :’(
giờ thì mình mang lên đây để nhờ ae đánh giá giúp mình xem mình ở mức nào, và nếu các bạn là nhà tuyển dụng các bạn có muốn tuyển mình hay không? :’(
đây là cv của mình : vietlinhtinh.cf
Đọc đến đây thì mình cũng cạn chữ, cảm ơn các bác đã quan tâm :slight_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?