Đề nghị mạnh tay với các thành viên chuyên đi hỏi bằng bài hình chụp code hoặc thiếu code

Cái link này nội dung thế nào?

Mình là newbie. Cũng có mấy topic hỏi rồi và thấy mọi người cũng vui vẻ chỉ giúp. Mình đang ko hiểu vấn đề ở đây lắm. Sao lại kỳ thị việc up code vậy? 1 vấn đề khi mình đã tự làm và google nhưng ko rõ thì mình mới mang đi hỏi. Và hỏi thì phải có code chứ nhỉ? Ko thì làm sao mọi ng hình dung đc vấn đề?

1 Like

Có nhiều bạn ở diễn đàn này hỏi mình thật sự cũng không hiểu bạn ấy hỏi cái gì!!!, họ up code thì cũng đúng thôi, có khi mình lại học hỏi được điều gì!!! Ngu ý thấy cũng chả có gì là shock cả.

đang nói là upcode bằng việc chụp màn hình mà bạn. Bạn upcode bằng ảnh thì sẽ có 2 nhược điểm đối với người đọc là:

1. tốc độ load chậm, tốn băng thông vì có thể nhiều lúc ngta xem bằng điện thoại, hơn nữa ảnh phải zoom qua zoom lại rất khó chịu.
  2. không copy code để chạy được, phải gõ lại => phiền phức.

Nên nếu bạn có thói quen upcode bằng chụp ảnh màn hình thì bỏ đi nhé

4 Likes

okay, bạn phải nó rõ thế chứ, nếu là chụp ảnh màn hình “code” để hỏi thì không nên, còn màn hình thuộc về giao diện thì nên ok cho họ, bởi vì khi người ta search google thì cần key word, có khi ý người ta là cần cái key word này.

ps:
theo mình nên đặt lại cái tiêu đề này
" Đề nghị mạnh tay với mấy mem chuyên đi screenshot code"
thành
“Đề nghị mạnh tay với các member post ảnh chụp màn hình code”
:smiley:
không biết anh em thì sao chứ mình đọc báo hay đọc lướt lắm, ghi rõ để biết nội dụng, khỏi đọc tốn công

1 Like

Diễn đàn chỉ ghét việc up code bằng hình ảnh. Tức là chụp đoạn code rồi lưu thành ảnh sau đó up lên.
Nếu ai muốn giúp bằng cách chạy thử thì chỉ có cách ngồi gõ lại toàn bộ code trong cái hình ấy. Rất là ức chế.

Nếu up code dạng text thì người trả lời chỉ copy-paste là xong.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?