Đại học Bách Khoa Hà Nội hay Đại Học FPT có chất lượng tốt hơn?

Cậu học ở Hòa Lạc k ? Cậu học ngành gì . t học an toàn tt ở hòa lạc

Bạn đang sai lầm đấy :frowning: FPT còn vất hơn BK nhiều đó bạn. Bạn có tin rằng bạn sẽ k biết tý gì nếu k chịu tự học ở FPT khong

1 Like

không tự học thì lấy cái gì ra mà biết hả bạn. Trường nào mà chả phải tự học từ trg nhỏ tới trg lớn =))

học tiếng Nhật làm gì thế, sách toàn Tiếng Anh với đi làm cũng chỉ cần tiếng ANh thui

vãi thanh niên 2016
thứ 1 biết thêm ngoại ngữ ko bao h` là thừa
thứ 2 bây giờ it mà biết tiếng Nhật rất có cơ hội để sang Nhật làm, lương chả gấp mấy lần ở VN

Vào đây nhiều con giời FPT PR quá đà quá :smile:. Bây giờ tài liệu có nhiều trên mạng nên tự tìm mà học chứ ỷ vào library làm gì? Học cntt ko tự học thì trường nào dạy cho các bạn :wink:, bạn nào kêu học FPT nặng hơn BK thì mình chịu rồi :)), bạn học BK đc môn nào chưa? Các bạn kêu học FPT là thừa đam mê mình thấy hơi sai sai :)), thừa đam mê thì học ở đâu cũng giỏi chứ nhất nhất phải học FPT hả :)), họ nói thừa tiền thiếu lực cũng đâu có sai :)). Thử hỏi trong FPT được bao nhiêu người đỗ BK, Công Nghệ nhưng vẫn chọn FPT? Mấy bạn học FPT kiếm học bổng trả học phí mình không nói nhưng cho hỏi ở đây bao nhiêu bạn có thể kiếm đc cái 100% hay 140% đó :relieved:. Không dưng mà lãnh đạo FPT muốn tạo cái “chất Bách Khoa” ở trong FPT đâu ạ :wink:

12 Likes

ai nói em vậy. anh học BK đây. học phí 1 kỳ của BK chưa bằng 1 tháng của FPT. A ngày xưa cũng định vào FPT nhưng chỉ được học bổng 50-60% gì đó nên thôi, nhà ko có đk :frowning:

1 Like

cái pick nhảm quá, người ở trường nào thì cũng tung hô trường đó và hạ thấp trường kia, hài =))

1 Like

Tui học mầm non giờ đi làm code có bị ảnh hưởng gì đâu :slight_smile:

Có bạn nào học FPT ở HCM năm nay ko :slight_smile: mình học an toàn thông tin :))

Không biêt HCM như thế nào. Chứ các thanh niên học an toàn thông tin ở FU HL đang khóc bằng tiếng mán kìa =))~

Bác có thể nói rõ hơn ko ??

Do an toàn thông tin là chuyên nghành mới nên trường hiện tại đang thiếu giáo viên có đủ chuyên môn để dạy các môn chuyên nghành => Đẩy giáo viên khác sang dậy. Thành ra bị thiếu kiến thức. Giảng viên dậy không đáp ứng được nhu cầu của sinh viên =))~ Cơ mà nếu ku mới vào năm nay thì có thể đến lúc vào chuyên nghành thì trường đã tìm được giảng viên đủ chuyên môn rồi. Vì hiện giờ vấn đề này đang rất nóng và nhà trường hứa sẽ giải quyết :3

Cám ơn bác :))). Hi vọng vậy ạ

Việt Nam hay dựa vào trường nhỉ :)) thấy tụi nước ngoài toàn tự học, mà giỏi vd ra :))

hai năm nay cụng 26, 26.5 rồi bạn ơi.

Right, i also have a topic for this issue but no one care!

So sad
Ngưng hỏi: Trường nào tốt hơn, nên học trường nào

đây là tiền học phí hay là tiền ăn ở ạ

a ơi cho e hỏi
nếu học bên kinh tế thì có nên học FPT không vậy

bác nghĩ Bách khoa ít hơn nhân tài so vs FPT??? Nhiều cán cốt hiện tại của FPT đã từng tốt nghiệp BK :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?