Đại học Bách Khoa Hà Nội hay Đại Học FPT có chất lượng tốt hơn?

nghiên cứu là nghiên cứu cái gì bạn

bạn học ngành gì thế? Mình đã nhập học rồi nè?

1 Like

bạn học ở đâu thế ? HN hay HCM

1 Like

bạn up cái bài từ đời nào rồi vậy, 2012 =)))) xin thưa là fix rồi, h làm căng lắm ạ. còn server trường thì vẫn có lỗi, cũng có bị tấn công rồi, cơ mà cũng đâu vào đấy

2 Likes

học ktpm nhé nhập học rồi FU HCM nếu ở HCM hẹn tháng 8 gặp :slight_smile:

1 Like

Nhà cậu gần HCM à?:rocket:

1 Like

nhà tớ ngay đầm sen HCM nè ^^

t học Hà Nội :slight_smile:

1 Like

Tiếc nhỉ :frowning:

thiếu sức ở đây mình nói thiếu sức thi đại học ý, e cứ cho cái não hoạt động nhiều quá làm gì, đam mê k có ai thừa cả :v:

PA trí hình :grin: hí hí hí

anh tháng 7 nề vui không.:joy:

Chỗ nào chương trình nhiều hơn, kiến thức rộng hơn thì chỗ đó tốt hơn.

học được bao nhiêu, nhớ đc bao nhiêu, làm được bao nhiêu mà nhiều với chả rộng hả bạn, kiến thức ở đâu cũng ko thiếu chỉ sợ học ko đủ sâu thôi.
chỗ tốt nhất là chỗ mà kiến thức hợp lý phù hợp với công việc, xác định là học để kiếm tiền

3 Likes

Không nhớ được nhiều thì được ít, ít ra là biết có cái gì đó trên đời này đến lúc cần còn biết cái mà tìm.
Lập trình mà không biết toán ? Bây giờ triển khai ứng dụng xử lý ảnh mà không biết toán cao cấp, matrix, laplace… Không biết triển khai kiểu gì.
Hoặc lập trình mà không biết pháp luật thì đến lúc làm xong vớ vẩn bị kiện lòi cả mắt ra, đền cả cơ nghiệp.

nhà có điều kiện thì học fpt. fpt ra trường thì ít nhất là trong tập đoàn nó có fpt telecom, fpt software sẵn sàng tuyển dụng bạn vào rồi.
còn không quá có điều kiện, lại muốn học chuyên sâu thì theo bách khoa đi. dù sao cũng đại thụ, nghe bách khoa là thấy xịn rồi

Bạn đang học ở fpt vậy bạn có thể cho mình hỏi về quy trình đào tạo của trường vào năm đầu dk ko, liệu vừa đi học vừa đi làm thì có kham nổi việc học ở đó ko, bạn cho mình xin cái lịch học năm đầu của trường fpt để tham khảo xem dk ko. Cái khoa quốc tế greenwick gì đó học có dk ko vậy.

Đại học công nghệ-đhqghn với bk thì nên học cntt trường nào ạ

A thấy FPT đào tạo cntt thì tốt nhất r. Còn Bk thì môi trường học tập tốt hơn ( có nhiều người giỏi) nhưng mà học khá vất. Nếu có đk thì a nghĩ nên chọn FPT

Mình ra trường, tốt nghiệp BK, khuyên các bạn chọn FPT. Vì có tiền vẫn hơn. Bách Khoa là môi trường có nhiều người giỏi, đầu vào cao nhưng hồi tớ học còn học đầy đủ cả bộ toán lý hóa hình họa trong 2 năm đầu đại học. 5 năm ra trường lâu quá. Thưc ra lúc đi làm thì không phụ thuộc vào trường nào cả, ai cố gắng thì được thôi.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?