Công việc làm thêm nào liên quan đến CNTT cho sinh viên IT?

Chuyện là thế này, em muốn đi làm thêm kiếm 1 khoảng thu nhập nào đó, nếu có thể thì luyện tiếng anh luôn. Mà sinh viên bây giờ đi làm thêm chỉ có làm phục vụ, gia sư này nọ, sinh viên IT mình không có đất để sống sao ta? Các anh chị có công việc nào liên quan cntt ko?, em mới năm 2 thôi
hoặc công việc ko liên quan làm việc btoi cũng dc ạ

1 Like

Mình cũng tính làm thêm mà không có đất, hay là lập nhóm hack kiếm tiền đê! :smiling_imp:

bạn biết hack j? tui ko bik hack :grinning:

Không hack thì lừa đảo… phá máy người ta rồi đi sửa kiếm tiền…

2 Likes

Bạn có kỹ năng gì chưa? Mình cũng năm 2 mà chưa biết gì nhiều, cũng muốn làm thêm kiếm kinh nghiệm.

mình chỉ muốn tiếp xúc bên ngoài thôi

Tìm chỗ thực tập …

1 Like

Mới học xong OOP thì có công ty nào cho thực tập không ? :smile:

Nghiêm túc đi bro :expressionless:

Học xong OOP là học được cái gì ?

1 Like

Làm tiệm phôtcopy vừa luyện word vừa có tiền :slight_smile:

1 Like

sinh viên it thì làm thêm trông quán nét, làm ở hiệu photô đánh máy, đi rao bán dịch vụ mạng đi bạn, đừng làm hacker, công an bắt đấy, :smile:

2 Likes

Ý mình là có thể hiểu được nguyên tắc cơ bản trong lập trình hướng đối tượng, hiểu được cơ chế và áp dụng được một vài mẫu hướng đối tượng thường sử dụng.
Chứ gọi là “học xong” cũng không đúng. Học xong cơ bản thì đúng hơn :smiley:

2 Likes

Mở lớp dạy lập trình căn bản cho mấy bạn sinh viên thiếu kiến thức.

5 Likes

muốn kiếm thêm kinh nghiệm thì chỉ có ở nhà ngồi viết app bậy bạ nào thôi,hoặc xin thực tập, chứ làm thêm thì không có đâu, dù sao làm thêm cũng chỉ để kiếm tiền thôi, chứ kinh nghiệm tự kiếm

4 Likes

bạn à mình có thể viết app kiếm thêm mình có cái này hay lắm các bạn thì làm một game vế cá ngựa đi xem nào c=trò này ức chế lắm biết đâu lại tạo được bão đấy mình ko thích làm game đâu các bạn lam đi trò này bản thân nó đã điên rồi các bạn làm cho nó điên hơn nha

Mình biết làm PTS với Ai kha khá nên đang làm web design cho cty startup :smiley: 2 - 3tr/project :smiley:

1 Like

Anh ơi, cho em xem demo 1 số mẫu anh thiết kế với! Cảm ơn anh :smiley:

Mình chỉ có file Psd thôi bạn, bạn muốn xem không :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?