Compiler thông báo biến chưa được khởi tạo giá trị?

Error	1	error C4700: uninitialized local variable 'max' used	d:\programming\c\projects\project1\project1\source.cpp	10	1	Project1

Biến max chưa được gán giá trị nào cả, sau đó bạn lại gán

a = max;

Vậy bây giờ a = cái gì?

Sau này Cần đừng chụp hình gửi lên nữa, lần sau nếu có các topic chụp hình code post lên sẽ bị close đấy. Sử dụng Markdown nhé.

1 Like

Okay, cảm ơn a Đạt :smile:
markdown

1 Like

Không nằm trong vấn đề bạn hỏi, nhưng mình khuyên bạn không nên dùng visual studio khi lập trình C. :smile:

Cảm ơn bác, em dùng Visual Studio :frowning: mà nó báo lỗi quá trời … em thích xài Sublime Text hơn mà ko biết tích hợp Compiler vào :smiley:

1 Like

Máy ổn thì dùng Visual, thích đơn giản thì có thể dùng code::block :blush:

ặc :smiley: codeblock cài xài ko đc nó cứ lỗi như devcpp … giờ máy cài đc Cfree rồi :smiley: tại cái Sublime nó hổ trợ gõ nhanh hơn mấy cái kia hehe :smiley:

1 Like

:smile: chà, thế thì có khi mình phải thử dùng sublime :blush: , nó hỗ trợ những gì giúp gõ nhanh hơn bạn ?

bác cài thử đi nó có 20mb hà :smiley:
gõ int main() rồi enter nó ra cái này

int main(int argc, char const *argv[])
{
	/* code */
	return 0;
}

còn khi viết lệnh như Console.writeline … thì viết lệnh đó lần thứ 2 chỉ cần gõ chữ Co là nó hiện ra chữ Console, chỉ cần enter là nó ra luôn

1 Like

mấy bạn mới học code bằng notepad ko thì console đi, hỗ trợ quá nhiều đến hồi cứ tab, tab chả biết nó làm gì nữa :v

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?