Có nên học pascal không?

anh chị cho em biết là có nên học passcal không. Vậy học C luôn có được không ạ.

Có, nên học Pascal.

Được.

1 Like

theo mình nghĩ việc các trường dạy C/C++ vì đa số các tài liệu về giải thuật , các ví dụ thường dùng C/C++ , nhưng mà thấy các ngôn ngữ thì syntax đều khá giống nhau nên thấy học ngôn ngữ nào ban đầu cũng đc

Theo mình thì cứ học C đi :slight_smile: cho biết unmanaged memory là ntn :slight_smile:

1 Like

ok anh em cũng đang học vậy thì theo c

Pascal nên học nếu bạn là người mới bắt đầu học lập trình <3

Bộp phát học C có quá sức không bạn :smiley:

Haha học đi cho biết, nếu đã có kiến thức nhất định thì học cái quỉ gì cũng đc hết ấy, nên học cho biết nhé :)))

em chịu đấy. chắc theo được đấy

Ơ cả cấp 2,3 đều dạy pascal mà nhỉ. Mà học là 1 chuyện mình làm gì vs nó lại là 1 chuyện khác. cái gì cũng phải học phải biết ông ạ. Chốt là có

em thay passcal nham chan lam]

Nó nhàm chán, nhưng nó dễ học. Không cần học đến mức viết được tool nọ game kia, chỉ cần biết được mấy cái cơ bản mà người ta dạy, thì sang các ngôn ngữ khác sẽ dễ hơn nhiều

1 Like

Bạn có thể bắt đầu với Python trước đấy, nó rất thú vị và thực tế, và nó cũng gần giống với Pascal nữa. Đây có thể là bước đầu cho những người mới hoặc đã có một chút kinh nghiệm về lập trình. Rồi sau đó bạn có thể định hướng được hướng đi tiếp của mình như làm game thì Java…

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?