Có nên học lập trình ở các trung tâm không ạ?

Như tiêu đề, các bạn có nghĩ ta nên đi học lập trình ở các trung tâm như VTC Academy, NIIT hay FPT không ạ? Mình đang muốn biết thêm! Xin mọi người góp ý ạ! :smile: :grinning:

2 Likes

NÊN nếu như bạn không học ĐH

3 Likes

giống ý bạn @khiemnvd
hồi xưa anh học ở NIIT. giáo trình thì tiếng anh. Mỗi QT là 3 tháng. Cuối QT đều có bài tập làm để đánh giá mình có hiểu không.

1 Like

mình cũng đang tự học C++.
“Nên” thì anh chị cho em hỏi ở HN có những chỗ nào học tốt ạ ? Em đang năm nhất Đại Học, nhưng không phải chuyên ngành CNTT. Học vì thích thôi ạ! :smile:

1 Like

NÊN: Nếu như bạn chưa thể nghe - đọc tiếng Anh, không thể xem các chương trình dạy học trên internet bằng tiếng Anh. Không thể đọc sách tiếng Anh. Thì đi học TT sẽ được cung cấp các thông tin đó bằng tiếng Việt + người hướng dẫn.
KHÔNG NÊN: Nếu bạn nghe và đọc được tiếng Anh thì có thể tự học. Vì giáo trình ở TT không phải lúc nào cũng cập nhật kịp thời. Đôi khi chỉ ở mức cơ bản, không bằng được các giáo trình trên internet. Hơn nữa, không phải ông thầy nào cũng yêu nghề để sẵn sàng nghiên cứu kiến thức công nghệ mới, truyền đạt “ngón nghề” cho học viên.

2 Likes

Uhm! Cảm ơn bạn nhiều nha! :smiley:

trung tâm tech master thấy cũng nổi tiếng đó bạn.

1 Like

Bạn vào youtube tìm kênh : https://www.youtube.com/channel/UC2dkoGX_aeIC9KtSZgmr1LQ của anh Nguyễn Việt Nam Sơn…bạn xem thử các clip trong đó…nếu thấy hay thì bạn có thể đăng kí tham gia khoá học lập trình C++ của anh ấy vào hè này…cá nhân mình thấy anh ấy giảng rất hay và sát thực tế…nhiều trung tâm cũng muốn mời anh ấy về dạy mà…bạn quan tâm thì inbox vào face này để hỏi rõ nhé… https://www.facebook.com/nvnamson . Chúc bạn học tốt…

3 Likes

mình khuyên nhé mình đang học bách khoa!!! mấy môn lập trình C vs C++ hay hướng đối tượng ấy
giảng đường toàn 200 người cứ vào mà học tẹt chả ai hỏi han gì đâu cũng chả cần tốn tiền nữa!
giảng viên thì oke rồi :slight_smile:

3 Likes

anh cũng BK à ? em đang năm nhất nhưng học CTM :smile:. Để năm sau tìm lớp ngồi ké vậy haha

Mà néu ko đúng ngành đăng ký vẫn được mà. Tốn ít tiền thôi :slight_smile:

Tiền luôn có mắt nhưng bạn cũng cần mở mắt để không phí tiền :kissing_smiling_eyes:

em cảm ơn anh :smile: em cũng đang tính song bằng anh ạ. Năm nhất thì hơi xa vời nhưng thích phết anh ạ :blush:

Học ở đâu cũng đc, bạn nên tham khảo và tìm hiểu kỹ trc khi đăng ký theo học. Tốt nhất bạn truy cập web hoặc qua trực tiếp các đơn vị đó để biết cụ thể hơn.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?