Có nên bỏ đại học để sang học trung tâm không?

Em mới học xong năm 2 mà thấy nản quá. Với lại thấy mơ hồ quá. Có nên bỏ để ra học trung tâm cho chắc không ạ?

Nếu cảm thấy không theo được thì cũng không cần cố làm gì. Năm ngoái có học cùng ông anh, ổng học Quốc Gia, nhưng được năm, chán quá nghỉ về học lại thi Kinh Tế. Giờ trông yêu đời hơn hẳn. :laughing:

5 Likes

ra trung tâm học cái gì ?

1 Like

Năm 1, năm 2 là chỉ học cơ bản với nền tảng, nên thấy mơ hồ cũng không có gì lạ.
Học đến năm 4 sẽ hết mơ hồ nhé.

3 Likes

Thật sự thì chương trình đại học còn nhiều bất cập, nhưng bỏ thì cũng dở.

Em nên chủ động phân loại các môn học trên lớp. Nếu môn học thuộc loại nhồi nhét kiến thức
hay môn tư tưởng thì học đối phó cho qua, đừng bận tâm nhiều làm gì.

Còn các môn nền tảng như giải thuật, hay kiến thức cơ bản thì nên học để hiểu, vì chắc đại học là nơi duy nhất họ dạy cái đó,
mà cũng cần thiết.

Nếu em thấy mông lung, chán nản, có thể tự học để làm các dự án cá nhân như Web site, apps, games v.v…
Và nhất định là phải tự học tiếng Anh nữa.

Tự học là cách duy nhất để trụ lại, và phát triển với nghề này.
Học trung tâm cũng tốt, nhưng nếu tự học được thì tuyệt hơn nhiều mà ko phải bỏ đại học.

4 Likes

Học đại học không phải là con đường duy nhất. Tuy nhiên cá nhân mình không khuyến khích bỏ học đại học để học ngoài trung tâm.

2 Likes

Không, không nên bỏ học kiểu buồn cười như thế. Các công ty nếu biết được lí do bỏ học của bạn cũng sẽ có sự e ngại khi tuyển 1 người như bạn về làm cho họ

3 Likes

Công nghệ phần mềm ạ

Em cảm ơn nhiều ạ <3

Tại em thấy mấy bạn học trung tâm kiến thức ổn với chỉ tập trung vào môn đó thôi. Còn đại học, học nhiều lo môn này môn kia đau đầu quá

Anh tuyệt quá
Em cảm ơn nhiều ạ <3

Không nên bỏ đại học nhé, ráng học những môn căn bản như nguyên lý hệ điều hành,TCP/IP, cấu trúc dữ liệu… mấy trung tâm nó dạy cho em cái chiêu chứ không dạy cái thức, nên không có chiều sâu, không tiến xa trong sự nghiệp được.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?