Chọn ngành nghề đại học: Em muốn vào điện tử viễn thông nhưng mà nghe nói ngành này thì khó xin việc, lương lại thấp?

xin chào mọi người bây giờ em cũng lâm vào tình cảnh đi kéo cáp hoặc ngồi nhà giờ em đang học ngôn ngữ C để sau này chuyển sang lập trình không biết có anh chị nào có thể tư vấn giúp em là nếu học xong cú pháp C rồi thì em cần học gì nữa để chăc chắn làm được vị trí tester ở fpt theo em biết là vị trí công việc dễ vào và dễ làm nhất. cảm ơn…

Học C hay gì gì nữa cũng không chắc vào fpt, con đường có khả năng thành công nhất cho bạn là đây:

Tin tưởng vào chất lượng đào tạo khóa học ngắn hạn “Nhân viên kiểm thử phần mềm” của Cao đẳng thực hành FPT Polytechnic, ngay sau khi học viên nhận chứng chỉ tốt nghiệp, công ty Hệ thống thông tin FPT (FIS) đã tổ chức phỏng vấn và tuyển dụng 09 bạn vào vị trí kiểm thử nhiều dự án.

anh làm mảng nào thế ạ

a làm mảng nào đấy ạ

hối hận khi chọn điện tử vì mình k đam mê, suốt ngày nghĩ tới đám linh kiện thì không thích chút nào. đang năm 2 rồi, muốn chuyển ngành cntt mà sợ bố mẹ không cho !

Không chuyển sớm rồi mai mốt ra trường chả làm được việc, không thăng tiến trong cuộc sống.
Sống không thấy vui.
Bây giờ em nói chuyện với bố mẹ về suy nghĩ của mình.
Đã lớn rồi nên phải chịu trách nhiệm với những quyết định của mình.

3 Likes

e định học xong học thêm bằng 2 cntt không biết có nên không

Ô đi học hộ à :flushed:

1 Like

ddienj tử viễn thông có nhu cầu rất nhiều về nhân lực bạn nhé, đặc biệt trong cuộc cách mạng công nghiệp 4.0. có rất nhiều công ty tuyển dụng nhá Intel, Samsung, Xilinx, Altera, Panasonic .

Những ông mà đi hỏi học cái gì như thế nào thì không có cửa vào mấy chỗ đấy nhé :smile:

Ráng tìm số vốn để kinh doanh, đầu tư vào bất động sản, tìm một người tư vấn là ổn, khỏi học :v

a ơi cho e hỏi với sao a học điên tử mà a ra lam cntt đk ạ … a hoc thêm ngoài hay tự học hay trường dạy cho ạ

Học thêm thôi em ạ.
Trong trường họ sẽ dạy cho 1 it. Mình sẽ phải học thêm rất nhiều.

3 Likes

@Duong_Act em đang học điện tử viễn thông và cũng muốn làm về IT. Biết là phải tự học nhiều nhưng bác có thể chỉ cho em cách phân bổ thời gian hợp lý giữa việc học các môn trên lớp và những thứ tự học không. Năm 3 vừa qua đối với em rất là khó khăn do không biết cách phân bổ hợp lý dẫn đến ảnh hưởng rất xấu tới sức khỏe + kết quả học tập :frowning:

Ngành này có nhiều nữ học k ạ

Lớp mình có hơn 70 người thì 20 người là nữ, cũng gọi là đông trong môi trường kỹ thuật :smile:

2 Likes

Em hỏi chút mình học ngành này thì làm cho cty điện thoại thì chuyên mảng j ạ ! Càng cụ thể càng tốt ạ em cảm ơn

Tư vấn e với ! Nếu làm cho cty điện thoại thì chuyên mảng j vậy anh! Càng cụ thể càng tốt ạ

3 posts were split to a new topic: Ngành Điện tử -Viễn Thông có cần học giỏi toán không?

1 Like

A học điện-điện điện tử trường gì, khóa gì vậy ạ ? A học trong trường hay học thêm bên ngoài để làm lập trình nhúng ạ ?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?