Chia sẻ sách và tiến trình đọc sách

Hôm qua đi qua nhà bạn đợi nó lâu quá lại ghé vào tiệm alpha books, chỗ ruột của mình :smiley: lựa được thêm 3 cuốn. Mà mướn ở đâu nhỉ mình không biết trước giờ toàn 1 là ra tiệm sách cũ 2 là ra thẳng tiệm sách mua mới 3 là down pdf về đọc thôi. :laughing:

2 Likes

Dao này Huy đọc ghê thế. Có tiến bộ :+1:

3 Likes

Tớ đang đọc cuốn điểm bùng phát - Malcolm Gladwell, ông này là tác giả cuốn những kẻ xuất chúng :). Đọc được 10% rồi.

1 Like

Đó giờ có đọc sách đâu mà biết!! :cry: :cry: Cuốn Linux Kernel Development, 3rd Edition hay không anh @ltd?? - (Ý em là có khó với người mới không :smile:)

1 Like

Hay không, sách nói về gì thế?

Hay, nhưng mà em phải có một ít kiến thức về hệ điều hành thời gian thực (real time os) trước thì đọc mới nhanh. Tác giả tập trung vào Linux nên đi rất nhanh về kiến thức tổng quan của hệ điều hành.

4 Likes

Hay quá!
Thứ 3 - 14/4/2015

Thép đã tôi thế đấy - 75%
American Accent Training - 7%

Mục tiêu cuối tuần:

Thép đã tôi thế đấy - 100%
American Accent Training - 15%

3 Likes

Phòng trọ 3 người - Nguyễn Nhật Ánh : 100%
Lập trình căn bản: 80%
Lập trình hướng đối tượng - GS. Phạm Văn Ất: 40%
C++ Programming - Stroustrup Bjarne: 30% <- cuốn này tiếng anh đọc nản quá :sob:

3 Likes

Quyển này là quyển nào thế @MaBu? Hay không?

3 Likes

em ghi nhầm tiêu đề rồi :flushed:
cuốn đó là Giáo trình Nhập môn lập trình - ĐH KHTN.
Cuốn này dành cho mấy bạn mới vào C++, dễ hiểu cực luôn anh.

2 Likes

Không phải tự PR nhưng sách VN thì mấy cuốn giáo trình lập trình của khoa CNTT - KHTN - HCM khá hay và dễ tiếp cận!! :smiley: :smiley: Nhưng mà em hông có mua cuốn nào hết :wink:

1 Like

Hông mua nhưng có đọc là được rùi. :smiley:

1 Like

Em có quyển này thì cho anh xin cái hình chụp nhé. Chắc anh cũng đã từng đọc rồi ^^

Để có gì sau này bạn nào hỏi anh sẽ giới thiệu cho bạn ấy mua về đọc.

4 Likes

Cuốn này nói về 1 sự việc xảy ra và có tính lan tỏa lại được bắt nguồn từ 1 điều rất nhỏ. Như việc ngáp có tính lan tỏa chẳng hạn. :slight_smile:

2 Likes

I moved a post to a new topic: Tìm sách / giáo trình tiếng Việt về thiết kế hệ thống, hay kiến trúc thiết kế phần mềm

Quên mất anh Đạt từ KHTN :wink:

2 Likes

Dạ để em kiếm thử, tại lúc em học cuốn này thầy cho mượn photo chứ em không mua. :astonished:

1 Like

Cái tên đọc lẹo cả lưỡi, là 1 một cuốn tiểu thuyết của nền văn học Nga nhỉ :blush:. Bạn đọc thấy hay không ?

Nói thật là đọc gần xong rồi nhưng để lại cảm hứng khá ít. Không mạnh mẽ lắm. Hi vọng vào đoạn cuối :smile:

2 Likes

Em đang đọc cuốn kỹ thuật lập trình -ĐH KHTN nè anh :slight_smile:

Hai quyển này khác nhau hả @Mark?

• Giáo trình Nhập môn lập trình - ĐH KHTN.
  • Kỹ thuật lập trình -ĐH KHTN
3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?