Chia sẻ sách và tiến trình đọc sách

Ăn tết lớn quá nên giờ vẫn chưa đọc được quyển nào trong 2 quyển mua trước tết.

Sách chuẩn bị đọc:

1. Hãy tìm tôi giữa cánh đồng
  2. Trốn chạy
2 Likes
  • The.C.Programming.Language.2nd.Edition - 11%
1 Like

Hôm nay mới đọc được thêm 10% của quyển Linux Kernel Development, mừng quá

• Linux Kernel Development - 20 %
2 Likes

Em chả đọc sách nào, toàn google. :3, ngày trước thích đọc truyện conan nhưng giờ thích xem video hơn.
@protocoltheeagle bạn có bản mềm của Sherlock Holmes chia sẻ cho mình và mọi người với.

2 Likes

em cũng đang “cày” code complete 2nd 10% quyển này dài kinh :smile: và quyển think and grow rich 48%

1 Like

I moved a post to an existing topic: Rủ nhau đọc sách lập trình - Code Complete 2

như thế nào bạn? sherlock holmes của mình là tuyển tập 3 quyển khá hiếm, nhưng mà làm thế nào? chụp lên à :v :s

4 Likes

@protocoltheeagle bác có quyển sherlock holmes bản điẹn tử thì share cho e với ạ. E cũng muốn đọc bác ạ! Tks bác nhiều :smiley:

Mình nói là nếu bạn có bản mềm thì share cho mọi người mà, không có thì thôi vậy.

mình không hiểu “bản mềm” là thế nào?
nếu bạn muốn nói ebook thì đây http://tailieutonghop.com/free/sherlock-holmes-toan-tap-anh-viet_f173-6410.html :s

3 Likes

@protocoltheeagle bản mềm là bản để đọc trên máy tính hoặc sờ mạt phôn đó bác :smile:

1 Like

Cảm ơn bạn. nhé, bản mềm là bản không cứng đó bạn. :smile:

1 Like

ô hô lần đầu tiên mình nghe đến cái này, trước giờ ai cũng chỉ hỏi mình ebook thôi á :))

Sách em đọc chỉ nhớ mỗi cuốn “Những cuộc phiêu lưu của TomSawyer” là đã dọc trên 4 lần rồi :slight_smile:

1 Like

Vậy là tốt rồi @BreakDown, đọc quyển đấy có thấy khó hiểu không? Quyển này nó miêu tả công việc của một Embedded Software Engineer khá rõ ràng đấy.

Khi đọc có phát hiện gì hay thì share với mọi người nhé. Nhưng quyển này đọc hơi khó hiểu, vì nó viết khá ngắn gọn. Không dành cho beginner :frowning:

Nên đọc nhé, Google không là không đủ đâu hehe.

Vào chia sẻ với Đạt nhé, Đạt cũng thích quyển này lắm. Rủ nhau đọc sách lập trình - Code Complete 2

Nội dung quyển này như thế nào nhỉ @tandatcr2000pro, nghe quen quen.

3 Likes

Mình đang đọc:

• The Well Grounded Rubyist 50%
  • Linux Kernel Development 3rd 37% ==> Tạm dừng, quay lại đọc từ đầu
  • Higher Order Perl ==> Quyển này khi nào rảnh thì đọc, đã đọc 2 lần.
3 Likes

Cuốn truyện kinh điển dành cho thiếu nhi và những người đã từng là thiếu nhi đấy :D.

1 Like

Ừ đọc 4 lần rồi mà vẫn thấy hay, rất tiếc là mất rồi nhưng em có cuốn nguyên gốc của nó. Để chừng nào pro Eng thì đọc lần 5 :blush:

Cuốn Tom Sawyer với cuốn Huck Finn thì hồi đấy đọc 4-5 lần ấy chứ, cứ hè lại lôi ra đọc :smile:

Đạt Vừa mới đọc tới 37 - 40%, cái đoạn Bottom Half, công nhận quyển này hay thật. Mấy hôm tết còn có thời gian đọc, sau tết không biết sắp xếp thời gian thế nào đây.

Mình thảo luận tiếp ở đây đi :smile: Bởi vì quyển này các bạn đã đọc xong rồi, ở đây mình chỉ nên giới thiệu sách + chia sẻ tiền trình đọc sách thôi.

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?