Chia sẻ playlist học lập trình android trên Youtube

Xin chào mọi người, hiện nay có rất nhiều khóa học lập trình android trực tuyến trên mạng nhưng đa phần là toàn về cơ bản. Dạo quanh vài trang youtube thì tình cờ thấy được ông người nước ngoài này. Yên tâm đi, em đã xem gần hết video của ông ta rồi và em có thể nhận xét là ông ta dạy rất chi tiết và hay, đừng khâm phục trình độ tiếng anh của em bởi vì video có phụ đề tiếng anh nên dễ hiểu hơn :). Bài học rất đầy đủ nhưng tiết là không có phần csdl thôi nhưng mình có thể tìm hiểu trên mạng mà(cái đó thì nhiều). Không những chi tiết và hay không thôi mà khi mọi người xem video sẽ để ý là cách bố trí bài giảng của ông ta từ dễ đến khó cứ không phải là học JSON xong mới học Anim(Ví dụ học rời lạc không có giáo trình,cấu trúc).

6 Likes

Trộm kênh à thím ! :movie_camera:

Chưa xem nhưng thanks thớt :slight_smile: )

bạn nào biết tut mà nó dạy mình làm 1 project lun từ đầu không chi minh với cám ơn nhiều

Bạn search thẳng tên project muốn làm + tutorial. Trên youtube đầy ra.

không biết là mình học những loại ngôn ngữ lập trình nào để hiểu và làm được ứng dụng cho android vậy ?
:sweat_smile:

Trước khi học android bạn học trước cơ bản về Java và XML rồi vào học android

mình cám ơn bạn :blush:

XML , hèn như mình nhớ là phần gần cuối của mỗi giáo trình android thì phải, học cái đó chi cho sớm.

Java, học hết tới phần hướng đối tượng thôi là được nhé bạn. Học luôn android cũng được, lúc đầu mình nhảy thẳng vào android mà học luôn :grin:

Là sao bạn!, mình thấy có ích nên chia sẽ cho anh em học thôi mà.

ko có gì ! t thấy lượt xem còn ít mà nhiều video thế chắc là up lại ! :grin: :grin: :grin:
ak mà cho t hỏi nhảy thẳng vào học android có tốt ko ! :wink:

Nói thẳng ra là nhảy thẳng vào android mà học thì khó khăn trong việc học rất nhiều, nhiều nhất là về mảng tư duy.

1 Like

sao private rồi bạn?

Chia sẽ với các bạn website học lập trình Android: www.eitguide.com

video biến thành Private rùi bạn -_-

Topic này nên close lại.
Giống như những videos của anh @nguyenvietnamson giờ cũng private hết rồi :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?