Chán quá các bạn ạ!

Hì, ý mình là bạn hãy bắt đầu như lần đầu tiên bạn biết đến nó. Còn ứng dụng mình nói tới thì nó rộng hơn bạn nghĩ. VD: Robot, các phần mềm trong ô tô. Chúng có bóng dáng C++ trong đó. Cái này ‘assmin đập troai’ của DNH có lẽ rành hơn mình. Phần mềm Driver cho các phần cứng máy tính cũng có bóng dáng C++… Như vậy hẳn bạn thấy hứng thú hơn. Hoặc cũng có nhiều game làm bằng C++.

Như bạn nói thuật toán nó khăn nhất, mình hoàn toàn đồng ý, nhưng học là quá trình tích lũy kiến thức. Hôm nay bạn thấy nó khó, bạn bỏ qua, thì ngày mai nó vẫn khó. Ngược lại hôm nay bạn thấy nó khó, bạn tìm kiếm tài liệu, bạn thử vật lộn với nó, bạn lên DNH hỏi những bạn khác. Tới 11h59PM bạn thành công. Qua ngày mai bạn không còn thấy nó khó nữa.

Mẹo: Hãy bắt đầu bằng thứ đơn giản nhất. Ví dụ như là bài toán vừa gà vừa chó ở đây. http://tuanitpro.com/vua-ga-vua-cho-bo-lai-cho-tron-ba-muoi-sau-con-mot-tram-chan-chan-hoi-may-ga-may-cho

3 Likes

Dân IT mà chia tay gấu là ế dài

1 Like

Nếu còn đam mê thì tiếp tục theo đuổi. Nếu đã hết hứng thú thì gạt bỏ đi. Đó mới là “sống”.

1 Like

hãy chia tay gấu ngay! =)) nó là nguyên nhân chính

1 Like

Vậy bạn nhầm to rồi. Mình chưa thấy anh nào học IT mà nhảy sông vì thất tình cả. Trai IT thì cực kỳ có lợi thế khi tán gái nhé. :smile: Có khi chả cần tán ấy chứ… :v:

1 Like

Bạn giống mình quá. mình cũng đam mê lập trình từ hồi c2… giờ lên đh năm thứ 2 mê game quá không học hành gì… Cảm thấy thất vọng quá… Hệt như bạn luôn bây giờ học chỉ để “tồn tại” chứ k phải “sống”…

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?