Cần tìm các trung tâm học lập trình tại Hà Nội

Chào ace diễn đàn.
E 20 tủi đang học cao đẳng năm cuối điện tử nhưng e không thích gì ngành này hết( học cho có bằng thôi ạ).
tầm tháng 6 năm sau e ra trường, e muốn mọi người giúp e tìm 1 trung tâm lập trình tại Hà Nội. E tính học khoảng 1 năm để đi làm về lập trình. Ai đã học ở trung tâm ra làm lập trình cho e xin it kinh nghiệm và hướng dẫn với!
những khó khăn gì khi làm trái nghành và cách để vượt qua?
mọi người comment thực tế giúp e ạ e đang mất phương hướng không biết sau làm gì nữa, e là 1 loser :frowning:
e có biết lập trình python cơ bản. mọi người cho e ít bài test để e biết e đang ở mức nào với
Thanks mọi người!
+: có ah nào có thể hướng dẫn kèm e được không ạ, e học lan man không có đường lối gì hết và có bạn nào như mình có thể kết bạn học tập được không?

hơi dài dòng nhưng e thực sự đang bế tắc

merged and moved by noname00

Mình học ở trung tâm ra và hiện tại đang làm lập trình.
Mình học ở Bách khoa Aptech, kiến thức ở trường chỉ là căn bản, rèn luyện tư duy.
Sau khi thực tập, làm việc 1 thời gian bạn sẽ biết mình cần làm gì.

Bạn không nên suy nghĩ là trái ngành. Trước đó bạn đã đi làm ngành khác chưa? Vậy nên chẳng có gì để gọi là “vượt qua” cả. Chỉ đơn giản là bạn học thêm kĩ năng, rồi đi làm.

Bạn có thể apply phỏng vấn các vị trí fresher để biết mình đang ở mức nào, rồi nhờ nhà tuyển dụng góp ý cho.

3 Likes

bạn học bao lâu rồi đi làm?

Mình học 1.5 năm rồi đi làm, làm được 3 năm rồi, thấy cũng ổn =))

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?