Cần phải làm gì?

Bây giờ tôi rất rối khi không biết định hướng tương lai của tôi là học gì sẽ tốt cho bản thân và tôi cũng là sinh viên năm nhất về ngành CNTT, tôi rất yêu và thích ngành này nhưng vẫn chưa tìm được hướng đi của mình, có người nói học wep tốt học phần mềm tốt hơn…tôi cũng chả biết cái nào tốt cả
Tôi đang học về C++ và cũng rất yêu thích về ngôn ngữ này, anh chị em có thể cho tôi biết học c++ thì sẽ làm được lập trình gì và khi học xong C++ thì cần phải học thêm các ngôn ngữ gì nữa để tôi được chuyên sâu hơn. Tôi cũng mong sẽ có một người thầy hay một người anh để hướng tôi vào một lập trình nào đó để tôi chuyên sâu hơn chứ tôi không thích học lang bang. Mong các anh chị hãy hướng tôi vào một con đường đi ạ.!!

học C++ thì có thể làm đi làm hệ thống nhúng.
Còn hệ thống nhúng là gì thì dùng công cụ tìm kiếm trên diễn đàn để tìm nhé.

Nếu mình nhớ không nhầm thì trên diễn đàn này có khá nhiều bạn hỏi như thế này rồi, bạn nên sử dụng tính năng search của diễn đàn nhé.
Về phần học C++ thì đọc tại đây: Giới thiệu về khóa học C++ dành cho người chưa biết hoặc biết một ít về lập trình

C++ là ngôn ngữ phát triển từ C, tốc độ xử lý nhanh, có thể làm phần mềm và game, embedded system, … cũng như có hỗ trợ Hướng đối tượng

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

https://khoanguyen.me/dnh-cpp/cpp-co-ban/0-gioi-thieu-tong-quan/0-2-gioi-thieu-ve-ngon-ngu-cpp/

1 Like

mình cám ơn bạn nhiều bây giờ mình đã hiểu học C++ để làm gì rồi. Nhưng tài liệu nào là học C++ là tốt nhất bạn nếu mình không giỏi tiếng anh cho lắm

Không nên hỏi học cái gìhọc cái gì cũng đc. Mà nên tự hỏi mình thực sự đang muốn cái gì trước.

Không ai có thể làm thay công việc của chính bạn.

4 Likes

Sắp tới có khóa hoc C++ của anh @ltd nè, hi vọng bạn tham gia

Chẳng ai tự nhiên giỏi tiếng anh cả, bạn phải nỗ lực hơn. Nếu không, con đường bạn đi sẽ rất khó khăn.

Cứ học và học thật tốt thật sâu những gì trường dạy bạn đã nhé ^_^. Chả có gì thừa mà chẳng thể nào thiếu đâu. Có được thói quen học kĩ + tự học là chìa khóa làm bất cứ thứ gì trong ngành này. Sở dĩ có trung tâm giảng viên cỡ mấy cũng không thể nào đuổi kịp công nghệ mà.

gửi bạn blog mình viết đọc cho vui :smiley: (quảng cáo đó! tui thật tình quảng cáo nói quảng cáo à)

em thích làm việc với máy tính và muốn trở thành một dân IT có cuộc sống tốt nhờ làm việc từ các công ty

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?