Cần hướng đẫn học giao diện

Mình đang làm đồ án ứng dụng android, chịu trách nhiệm phần làm giao diện, nhưng không biết trang nào hướng dẫn làm giao diện đẹp hết, có mấy trang nc ngoài nói tiếng ả rập xi út gì ko à, nghe ko hiểu mô, ai có thể cho mình hướng đẫn học giao diện với đc ko ạ

Mình nghĩ nếu làm đồ án cùng team. Bạn nên nhận công việc phù hợp với khả năng của mình.
Việc bạn chưa thể design có thể làm ảnh hưởng tới project.
Quan trọng hơn là đang lãng phí nhân lực. Bạn có thể làm một nhiệm vụ khác trong đồ án tốt hơn.
Nhưng lại làm phần mình không thực sự tốt.
Liệu điều đó có thực sự ổn :confused:

thì hồi giờ từ lập trình swing, web gì mình cũng làm giao diện cả, lúc nào cũng dc khen giao diện đẹp hơn các bạn khác nên giờ mấy bạn giao cho mình, thì mình chưa biết gì về android giờ bắt đầu học thì phải zậy chứ sao. Học để biết các thành phần ra sao, nguyên tắc thiết kế sau đó tuỳ chỉnh là tuỳ ý mình, chứ giờ nhóm mình ko có ai làm đc phần giao diện tính sao, đâu phải LTV ai cũng làm dc giao diện tốt

1 Like

CHUẨN LUÔN :sob: Lại nhắc tới nỗi đau :sob:

Phần này có thể tìm hiểu về UI/ Giao diện người dùng.

Nếu làm Android thì cả hai mảng code và design giao diện phải cùng đẳng cấp. Thiết kế giao diện thì bạn lên trang design của google, trong đó sẽ có một số chuẩn giao diện (gam màu, phông chữ, kích cỡ chữ,…) được cập nhật theo từng phiên bản android, chỉ cần tuân theo một số quy tắc này là giao diện đã có thể chấp nhận đc. Sau này chỉ cần tìm hiểu thêm các animation rồi ghép vào là có giao diện hoàn hảo.

Nếu bạn ở Hà Nội, Bạn trả tiền cafe cho mình, mình chỉ bạn cách làm giao diện. Nếu nhanh thì một buổi, nếu không nhanh thì hai buổi.

1 Like

sắp đi nhật rồi còn ham thế Tâm :v:

Thì trước khi đi cũng rảnh rảnh. Với cả quan trọng là mấy cái liên quan đến design này lười type lắm…

mình ở TPHCM bạn ơi, tiếc hihi

Giao diện android bạn làm trên api mấy, mình thấy thiết kế theo phong cách material cũng khá đẹp, nhưng hình như android thì trên api 19 mới dùng được thì phải, mình ko nhớ rõ nữa…
Bạn có thể lên google search material design để biết thêm chi tiết

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?