Cách tạo ra một ứng dụng từ 1 ngôn ngữ lập trình?

Như topic mih hỏi mới biết pascal hỏi về làm ứng dụng như bạn minh lôi code đâu ra để hỏi

Còn lớp tuổi tác ko biết co lq ki nhưng mình có vi du:MN chỉ mình tạo ra 1 game như GTA5.Ng ta trả lời bạn hương dẫn cụ thể,chem gioa các kiểu gì gì gì,cuối cùng nhận đc câu tl là ko hiểu(bơỉ có mới biêt dc pascal thôi mà) nên nói ra sớm đỡ mất time

Học Pascal cho biết thuật toán với làm quen thôi bạn. Nếu bạn muốn theo lập trình phần mầm, muốn tạo ra các software, app, … thì phải biết C++, C#, Java là được. Nhưng trước tiên là phải học và làm quen với C/C++ để có định hướng và tư duy lập trình đã. Nói tóm lại, bạn đi theo định hướng sau: C => C++ => C# => Java.
Nhớ là học để lấy kiến thức và áp dụng nó chứ không phải đua theo thời gian, học cho thật kỹ từng ngôn ngữ, nhất là C# và Java nếu muốn xây dựng phần mềm. Rãnh học thêm Python. Chúc bạn thành công :smiley::smiley:

1 Like

Mới biết pascal thì liên quan gì đến tuổi ??? ,bạn có vẻ vẫn chưa hiểu ý của mình ,mình đang nói những ông up code hay một số phần mềm làm mà cứ phải chêm cái câu “mới học lớp x” cơ mà , cái chuyện hỏi lớp hay tư vấn chuyên ngành là bên ngoài lề chứ liên quan gì ??? . Cái chuyện bạn bảo hướng dẫn làm game GTA mà cần biết qua tuổi của họ thì cực kỳ sai , bạn chỉ cần biết họ đã có những kỹ năng lập trình như thế nào,biết ngôn ngữ gì rồi, chứ đâu cần biết bao nhiêu tuổi. Nếu trường hợp bạn hỏi làm ứng dụng bằng gì , không có code thì mình thấy cũng chẳng cần tuổi , bạn chỉ cần hỏi như " Làm ứng dụng chat với nhau thì cần những kiến thức nào " , thì rõ ràng họ sẽ trả lời cho bạn là " bạn cần tìm hiểu về mạng máy tính và một số ngôn ngữ lập trình có giao diện " … , chứ ai họ hỏi lại " năm nay bạn học lớp bao nhiêu rồi "

1 Like

Giờ họ nói chỉ mới biết pascal thôi rồi bạn tư vấn sao?Lớp 8 hình như đã biết pascal vậy tư vấn cho các em nó nào ngôn ngữ này nọ liệu lớp 8 có đủ nhận thức đủ khả năng để học đc các ngôn ngữ đó mà viết ra game ko?Nếu bạn biết rõ là em nó đang ở vị trí nào thì chắc sẽ có 1 lời khuyên tốt cho nó?(Lo học rồi sang năm thi tốt nghiệp đi lo gì sơm)

Còn những ng up code or pm rồi ‘mới học lớp x’ thì mình đồng ý là ko nên vì như thê chỉ là thích thể hiện mà thôi.

https://www.youtube.com/user/studyandshare2012/playlists
java cơ bản + java swing thích làm web thì đọc thêm jsp servlet

1 Like

a ơi cho e hỏi phải làm như thế nào vậy ạ . cho e vài ý tưởng được k. giờ e cx đang học 11.

:))) ông làm tôi nhớ hồi cấp 2 tôi viết cái shutdown máy rồi đổi icon thành word :)) , may mà cô chỉ la xíu

làm gì mới được chứ e, ý tưởng thì nhiều lém :3 , căn bản thì cứ luyện thuật tóan cái nhẹ , từ cộng trừ nhân chia , sửa xâu , xóa xâu ,ghê hơn thì sửa file, ghê hơn nữa thì đụng tới thuật toán như in ra hóan vị của 1 chuỗi ,1 dãy , …vv …

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?