Cách tạo ra một ứng dụng từ 1 ngôn ngữ lập trình?

Quan điểm cá nhân là kết hợp cả 2.

Nếu chỉ kéo thả thì có GUI nhanh nhưng không có điểm nhấn. Bởi vì mọi thứ đều là mặc định, bình thường.

Code để tạo GUI mang dấu ấn thì không sao nhưng chỉ để tạo ra cái GUI bình thường thì rõ là rảnh mà.

5 Likes

bây giờ có xu hướng code GUI bằng Framework HTML,CSS,JS nên các giao diện bắt mắt và đẹp hơn x69 lần so vs code bằng các ngôn ngữ như Java, C#…

4 Likes

Cao siêu quá vậy bác :laughing:

Hơn C# thì chưa chắc nhé :stuck_out_tongue:

1 Like

ủa, cái hệ thống event đó hay gọi là event loop => nó vẫn là vòng lặp chứ

1 Like

không hẳn, vì cái loop đó nó được thay bằng 1 scheduler (về cơ bản nó vẫn là loop :smiley:
ps: cái scheduler nó vẫn là loop nhưng nó được framework thực hiện chứ không phải do anh coder làm.

1 Like

em lớp 9 tự học gần xong c# rồi mà anh mới học xong pascal haha :joy:

Ngta học muộn ko phải là ko học đc
Bạn nên khiêm tốn lại.
À mà ko có khái niệm học xong đâu!
Thân

1 Like

Học gần xong C# rồi à? Thế nào thì gọi là học gần xong C# với trình độ lớp 9 vậy, chắc biết dùng C# để giải toán.
Để trả lời cho câu hỏi tạo một ứng dụng từ ngôn ngữ lập trình, thì trước hết phải có yêu cầu cho ứng dụng, trả lời câu hỏi ứng dụng tạo ra để làm gì?
Sau đó, căn cứ yêu cầu mới thiết kế được giao diện và dữ liệu (bao gồm những dữ liệu gì cần lưu).
Rồi đến các hàm xử lý bên trong (bao nhiêu class, mỗi class có dữ liệu gì và phương thức nào) và xử lý biến cố.

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

hmm
loop : a set of operations in a computer program that are continuously repeated

1. loop nghĩa là vòng lặp
  2. code trên trong wiki ko phải vòng lặp thì là cái gì
  3. @tandatcr2000pro cũng đồng ý nó là vòng lặp rồi nhé

Thân :kissing_heart:

4 Likes

:v vậy em học C# làm đc gì chưa,hay chỉ học để biết các câu lệnh cú pháp lặp in màn hình bla…bla… rồi tự cho mình là đã thành thạo 1 ngôn ngữ,ko biết lớp 8 có học giải thuật chưa nhỉ

Em chỉ thắc mắc về nguyên lý nó thôi,từ những dòng code mà có thể tạo ra đc các game đẹp tuyệt vời quả là hay và thú vị thật

À, ý tưởng, phân tích và quá trình thiết kế là quan trọng. Còn việc code chỉ chiếm dưới 10% thời gian của toàn bộ quá trình làm game thôi. Các game được làm dựa trên những engine, hỗ trợ rất nhiều về đồ họa rồi.

2 Likes

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

Thỉnh thoảng DNH lại có mấy ông cứ " e lớp x này " , "em năm nay mới lớp x nên chưa đc hoàn thiện " , hay đại loại như "e đang lớp x và làm đc cái này " … tại sao cứ phải thêm cái lớp x vào làm gì nhỉ , mình nghĩ chả ai quan tâm vì có lớp 1 hay đang 50 tuổi mà lên hỏi , hay làm gì trên diễn đàn thì cần câu trả lời sẽ có người giúp chứ chả phải nhỏ tuổi thì đc ưu tiên trả lời nhiệt tình hay 50t thì bị chê cả .Lên diễn đàn học hỏi với nhau chỉ cần cái tên là đủ , đi ra ngoài thì dù có lớp 1 hay đang 50 cũng như nhau cả thôi

1 Like

Th cái x đó như là mốc vị trí của bạn,xem bạn trình độ tới đâu lớn đầu hay nhỏ não,đã qua trường lớp gì chưa,chư nêu như bạn nói ko cần cái.x đoa châc ng ta ko biêt bạn đang ở trinhg độ nào,mới học LT sv năm 1 hay vv,ở đây x còn cho biết cach xưng hô,bạn mạc dù lơn tuổi hay bé thì mình ko biết chih xac cho phép minhg đc xưng bạn với bạn nhé.

Xài = đt nên khó viết đúng chính tả quá mong bạn trên bỏ qua

Mình thấy nó chả cần thiết , trình độ là nó thể hiện ở dòng code cũng như cách lập trình chứ liên quan gì lớp bao nhiêu , khi hỏi 1 vấn đề thì cái chính là tập trung câu trả lời ,thảo luận qua lại giữa 2 bên , cái chuyện lớp bao nhiêu nó chỉ là ngoài lề chứ chả ảnh hưởng gì cả ,bỏ nó đi thì ý nghĩa chủ đề vẫn vậy ,Cái chuyện biết tuổi thì biết của nhau cũng đc mà chả biết thì mình thấy cũng ko sao ,quan trọng là 2 bên nói chuyện tôn trọng nhau là được

Vâng nhưng có chắc lúc nào cũng up dòng code lên mà hỏi đâu,co những vân đề cần hỏi đâu lq đến lâp trih như chọn trường hovc ngah IT,bạn phai cug cấp đầy đủ thông tin ng ta mới tư vấn đc chứ như là bạn dg lớp mấy phân vân cái j,còn như trên bạn up dòng code lên có vẻ ko khả quan,hay bạn dùng dòng code viết thông tin cần hỏi à :v

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?