Cách để quảng cáo 1 trang web

mn cho em hỏi làm sao để cho mọi người biết đến web mình lập ra và xem nó ,gắn bó với nó lâu dài ạ ( VD: web Phim,web Truyện,v.v …)có nên thuê 1 đội marketing không ạ?
-Em xin cảm ơn

Việc đầu tiên là content của web phải chất lượng.

Bạn cần quảng cáo:
Tìm designer làm một bộ nhận dạng thương hiệu (logo, slogan,…)

• Level 1: post bài trong các group facebook truyện, phim, ai hỏi thì comment.
  • Level 2: làm clip tiktok, youtube, chiến hết mạng xã hội để xây dựng brand name
  • Level 3: SEO

Mình đoán bạn không phải doanh nghiệp thì đây là một số cách phù hợp với project cá nhân.
Có thể làm thêm app android nhưng bắt user download file apk tự cài (khó có thể publish lên google play và app store, …).

Level 1:

Bài viết đăng lên phải:

• Đều đặn (nên post mỗi ngày)
  • Cập nhật nhanh
  • Video, image phải chất lượng full HD
  • Data đủ lớn, search gì cũng có.
  • Không có link die (404)

Level 2:

• Optimize web load nhanh.
  • Load video nhanh, đường truyền tốt.
  • Cố định 1 domain, không thay đổi domain (Khó thực hiện vì khả năng bạn đang làm web phim, truyện lậu, sẽ bị ISP chặn domain)

web phim truyện lậu thường thuê hosting nước ngoài, mà user ở Việt Nam nên khá chậm.

Và mình nghĩ bạn không nên có tư tưởng đi theo con đường phimmoi Fun: Làm sao anti Phim mới? Làm sao anti (anti Phim mới)?

4 Likes

cùng thắc mắc luôn :smiley: , mình tạo ra 1 trang web nhưng làm sao để gõ tên trang web vào google search nó ra tên trang mình
mình chỉ thấy cách người ta hay dùng nhất và có lẽ hiệu quả nhất là dùng dịch vụ của google, còn lại đâu thì toàn đi backlink, đi spam link, mà spam đc link ở những trang càng uy tín, có nhiều người xem thì càng dễ lên hạng, điển hình nhất cho trò đó là mấy cái làm trò nhảm để được lên báo, xong người ta search theo keywork đó

đợt mình học môn tiếp thị số, làm đủ trò mà ko được google nó ngó mắt đến :smiley: , rồi mình đi spam link ở mấy diễn đàn lớn, vài ngày sau tìm thấy

2 Likes

em xin cảm ơn bác ạ <3

cách này cũng hay đấy chứ ạ,lên top ko tốn 1 xu :smile:

muốn mì ăn liền thì ads, muốn lâu dài bên vững thì SEO web. Nói chung cách nào thì cũng cần tiềm lực kinh tế mạnh, với bác xem thị trường thế nào sẽ có hướng đi phù hợp cho bác. Thương mại điện tử cần chiến lược khác, dạng tin tức blog thì cần chiến lược khác.

Lên top nhanh nhưng GG nó tính là thao túng thứ hạng tìm kiếm thì nó lại phạt, hoặc tác vụ thủ công thì sớm bay web thôi bác. Giờ SEO ko còn dễ là chỉ đi spam mà lên top nữa rùi, nếu có lên được thì hầu như là thị trường ko cạnh tranh, từ khóa dễ, hoặc tìm được các từ khóa ngách

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?