Cách cài card màn hình NVIDIA 820M của máy dell 3542

Chào mọi người !
Mình đã nung nấu ý định chuyển sang Ubuntu lâu lắm rồi.
Nhưng vấn đề mình gặp phải là mình không cài driver card màn hình của NVIDIA được và máy dell 3542 ( có 2 card màn hình)
Mình search google nhiều lắm rồi … làm theo không ra kết quả … mà kết quả là bị lỗi khi mà khởi động lại đến chỗ đăng nhập thì màn hình đen rồi nó hiện lên cái quái gì ấy mà mình lại noob nên phải cài đi cài lại Ubuntu để tìm cách cài driver NVIDIA thế là ổ cứng bị lỗi phải đem đi thay …
Có bạn nào hỗ trợ giúp mình được không? Máy 2 card màn hình nó chỉ nhận mỗi card onboard của máy còn card rời mình cài không được?
Vả lại tại sao các phần mềm cài driver auto trên mạng mình lại không tìm thấy?
Còn rất nhiều vấn đề …

P/s: Mình đã chuẩn bị sẵn bản cài Ubuntu nữa rồi… ai giúp được mình là mình chuyển qua Ubuntu ngay và luôn ạ :smiley:

bạn thử vào trang này xem
http://www.geforce.com/drivers

1 Like

Hình như nó chỉ là tự động tìm kiếm driver NVIDIA hợp với máy thôi thì phải ?? … Mình không cài thủ công được. Liệu máy có 2 card màn hình có rắc rối gì không bạn?

ở mục thứ 2 có cài thủ công đó bạn

Bạn dùng Linux Mint thử xem. Mình dùng Linux Mint thì có thể chọn giữa card rời và card on. Card mình cũng là 820M:))

1 Like

Tks bạn. Mình muốn cài trên Ubuntu nhưng thất bại hoàn toàn @@! Giờ mình đã từ bỏ Linux @@!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?