Các kỹ thuật thiết kế mạng (Network Design) mới nhất hiện nay là gì?

Cho em hỏi các kỹ thuật thiết kế mạng (Network Design) mới nhất hiện nay là gì vậy ạ, và cái nào tốt nhất

Uhm, cậu có thể hỏi rõ hơn được không? Cậu muốn hỏi về practice? Và cậu đã biết kỹ thuật thiết kế mạng cũ nào rồi? :smile:
Thiết kế mạng là phạm vi rất rộng, và về cơ bản, mỗi thiết kế được dùng để giải quyết một vấn đề xác định, nên không có thiết kế “tốt nhất” in general, mà chỉ có thiết kế tốt nhất cho một vấn đề thôi.

2 Likes

Hiện tại thì em biết spine and leaf á anh có thể cho em hỏi thêm vài kỹ thuật thiết kế mới được không ạ…??

Hm, cậu đang nói về network architect.
Spine and Leaf là kiến trúc hiện đại và rất phổ biến rồi cậu. Tớ chắc chỉ có thể đề cập tới các kiến trúc cũ hơn thôi :sweat_smile:

3 Likes

Vậy cho em hỏi về kỹ thuật mới của vấn đề khác ngoài network architect được không ạ?

Ừ, thoải mái đi cậu :smile:

Cứ đi thẳng vào vấn đề, đừng hỏi tớ “có được hỏi không?” như vậy nhé cậu :smile:

1 Like

Vậy anh cho em hỏi về kĩ thuật mới của lĩnh vực nào của mạng cũng được chỉ cần mới là được để em tìm hiểu rõ hơn ạ.

Nào :smile:
Nếu cậu hỏi chung chung thế, tớ chỉ có thể trả lời chung chung được thôi: có rất nhiều kỹ thuật mới về bất cứ lĩnh vực nào của network.

Câu hỏi tìm câu trả lời, cậu hỏi chi tiết hơn xem :smile:

Anh ơi a giúp e trả lời câu hỏi này với ạ: Tìm hiểu các kỹ thuật thiết kế mạng (Network Design) mới nhất hiện nay.

Uhm, nếu như cậu cũng hỏi về network architect, cậu có thể thử nghiên cứu kiến trúc “Spine and Leaf” như bạn ở trên đề cập xem :smile:
Đây là kiến trúc hiện đại và rất phổ biến hiện nay đấy :smile:

Hope it helps!

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?