[Book] English Grammar In Use

Có thể nói đây là cuốn sách hay nhất về TA mình từng đọc. (in my opinion :>)

http://vndoc.com/english-grammar-in-use-reference-luyen-thi-toefl/download

Sách này dạy qua những ví dụ rất hay. Và dạy khác hoàn toàn với những gì đã học ở Trường thầy cô dạy và cách diễn đạt thì cũng sẽ rất khác nhưng vẫn rất rất dễ hiểu. Mình thấy dạy khá trực quan và thú vị lắm. Đặc biệt là các bài liên tiếp và bổ sung cho nhau từ từ, nếu gặp 2 thì hoặc 2 cấu trúc na ná nhau dễ gây nhầm lẫn, Sẽ có bảng so sánh các ví dụ luôn. Và sau mỗi Unit có bài tập làm ngay nóng hổi và có đáp án cuối sách. xD
Hiện giờ đang đọc cuốn này và thấy rất thú vị. Nên share cho mọi người cùng đọc!
Sách có tổng cộng 145 Unit. Mỗi Unit chỉ vọn vẽn có 1-2 trang lý thuyết thôi nhé. Và tổng cổng có 399tr cả thảy.

9 Likes

Mình cũng dốt TA lắm, cũng mới tải được cuốn này nhưng định ra hiệu sách tìm mua, thấy nhiều người giới thiệu quyển này đầy đủ chi tiết =D

3 Likes

Xác nhận là sách hay, Tuy nhiên viết bằng TA nên có thể khó hiểu cho ai chưa biết tí gì về TA :’(
Mình nghĩ sách này cho ai biết TA rồi mà còn chưa vũng grammar đọc sẽ tốt hơn :stuck_out_tongue:

3 Likes

Bạn nào có CD ROM phần này không cho mình xin để học với, tìm tải trên ạng toàn không chạy

mình ko tìm đc CD Rom ^^

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?