Bạn làm gì sau khi đi học / đi làm về vào buổi tối?

Mình thì cảm thấy game giờ không còn hứng thú, cảm thấy chán! Giờ online thì chỉ LOL còn offline thì thích Football Manager thôi.

2 Likes

mình thì có thói quen từ lâu là note lại bất cứ thắc mắc gì trong ngày, đến tối có rãnh thì tìm hiểu
vd: bao nhiêu protein trong thịt gà, tại sao đi ngủ phải tối hoàn toàn,… blabla
nhiều đến nỗi mà hầu như chả bao giờ mình giải quyết xong thắc mắc của mình cả (cho tới thời điểm hiện tại :v )
còn thường giải trí +học tập :slight_smile:

9 Likes

Hay này, Thông làm vậy được bao lâu rồi?

4 Likes

^^ ukm chát với gấu, ko thì học :smile:

2 Likes

dạ hình như là từ năm 1, lúc trước xài cuốn note nhỏ màu vàng mà thấy cực quá giờ chuyển qua note plus +notenote luôn :smile: trong đó quý nhất là các lời khuyên bậc tiền bối + động lực + kho ý tưởng “đồ sộ” của em (giàu hay không nhờ kho ý tưởng này :blush: ), và vô vàn mọi thứ thắc mắc từ sinh lí, bệnh tật đến vũ trụ,kinh tế …bất cứ lúc nào vừa “chớm nở” là em cho ngay vào note :v nhưng mà theo em lạm dụng quá thì làm giảm hiệu năng ghi nhớ của não lắm, với lại ngồi giải quyết xong đống note này cũng rất mất thời gian nên thường em hay "nghiên cứu’ lúc rãnh, thường là buổi tối, còn không cứ để đó có thời gian tính tiếp.
thấy anh Đạt khen cũng vui :smile:

4 Likes

Anh chia sẻ kinh nghiệm note được k, phần mềm nào, dùng như nào cho hiệu quả,… :blush:

4 Likes

bác này giống mình quá :smile: có điều mình mở tab google, cứ để đấy, rảng thì đọc :smile: thấy hay hay thì lại để đấy hôm sau đọc tiếp @@ cứ thế nên thằng chrome nó ăn RAM quá, thế là chuyển qua noteplus, giờ cái màn hình desktop chật luôn
giờ có cái extension lưu session trên chrome rồi :smile:

4 Likes

haha, mình thanh dấu trang của chrome thì xác định :grin: , mình thích gọn gàng nên note của mình tổ chức đàng hoàng và cài mật khẩu hết (chắc có thông tin nhạy cảm :grin: )
bạn xài extension nào thế, cũng đang lăng tăng cái session này :smile:

2 Likes

thực ra cũng chả có kinh nghiệm gì, note riết rồi bạn cũng sẽ có kinh nghiệm thôi, theo mình thì về phần mềm, ứng dụng note thì phải nhanh và tiện lợi, không rườm rà,màu mè,tổ chức mục lục lung tung…dont make me think vẫn là nhất :smile: (ví dụ như notepad vậy, mở nhanh,đụng là viết), có bảo mật càng tốt, bạn cứ xài thử nhiều phần mềm đi rồi cứ lựa cái mình thích thế thôi, mình thì xài noteplus (những thứ tạm thời) + onenote(dài hạn,kế hoạch tương lại). về cách note thì cứ viết ngắn gọn, nhưng phải rõ ràng(nhiều khi mình note xong về nhà mình xem lại không biết mình note cái gì, tức chết luôn :imp: ), có tổ chức mục lục càng tốt. thế thôi.
note nhiều rồi bạn sẽ có thói quen là “WHY” với mọi thứ xung quanh, kiến thức cũng vung đắp trên nhiều lĩnh vực hơn.
thân,
p/s: chắc do kĩ tính nên reply nào cũng dài :smile:

5 Likes

https://chrome.google.com/webstore/detail/session-buddy/edacconmaakjimmfgnblocblbcdcpbko?hl=en :smile: này nhé
cũng đang tính làm một cái handmade Muốn get url và title trên các tab ở google chrome thì làm thế nào?

5 Likes

Đang trong tình trạng mù Anh Văn nên tối nào mình cũng phải cày. :smile:

5 Likes

Vì đã ngu si dính vào gấu chó…nên hiển nhiên là chat chit :’(

Tối về làm deadline, đọc sách, đọc truyện, xem tin tức, lâu lâu thì cafe bóng đá hay lai rai vài ly vs bạn bè. Cs sinh viên của em về đêm :smile:

2 Likes

Đọc chủ đề này thật là bổ ích. Có thêm nhiều cách làm tăng hiệu quả sử dụng thời gian vào buổi tối. Cảm ơn mọi người.

Trước đây thường buổi tối thì sẽ đọc sách, tìm kiếm thông tin, suy nghĩ vớ vẩn… :grin:

4 Likes

Nhiều khi ước 1 ngày có 48h và con người khỏi cần phải ăn ngủ gì cho khỏe. Làm mãi không bao giờ hết việc. Từ việc gia đình tới việc cơm áo gạo tiền :cry:

4 Likes

giống mình dữ lắm luôn.

Mình thì hay đọc sách, lướt twitter, reddit, facebook,… :frowning: buồn nhất là chưa thành thói quen được. Có bữa đi làm về mệt quá ngủ mất tiêu luôn hay lười nữa… đã vậy còn chưa có thói quen sống healthy :frowning: haizzzzz

1 Like

Mấy năm sau quay lại topic này, bây giờ thì tối hay đi bộ/chạy bộ tập thể dục, ăn uống… cho khỏe người. Mấy anh em nhớ quan tâm sức khỏe nhe :smiley:

3 Likes

Mấy năm sau nhìn lại thì thấy hoặc là mình ôm con đọc bài cho nó hoặc lại làm việc muộn :frowning: già rồi kém active quá.

6 Likes

kiếm gấuuuuuuuuuuuuuu

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?