Muốn get url và title trên các tab ở google chrome thì làm thế nào?

autoit thì chỉ làm tốt với IE thôi. Với IE mình có thể hook trực tiếp vào và thao tác trên IE bằng autoit mà không bị chiếm chuột.

Còn nếu với mọi browser mà vẫn muốn làm bằng autoit thì mình cứ focus cái browser rồi copy text thôi. autoit có hàm copy text nếu mình tìm được Control ID của thanh address đấy.

1 Like

Giờ em chỉ tập trung làm trên chrome thôi.
Có phải ý anh là em dùng chuột nhấn vào từng tab rồi copy text ở address bar phải không?. Nhưng mà các tab này có độ dài thay đổi, trên màn hình khác nhau thì nó cũng khác nữa.
có một số từ em vẫn chưa hiểu như focus và control ID trên autoit là gì?

Em cũng muốn lấy title luôn, em thử dùng autoit window info trỏ vào thì vẫn hiện ra thông tin title, nhưng không có link :frowning:
Em cũng không biết get cái title sao đây

@Rok_Hoang đang làm chức năng gì? Có thể mình sẽ giúp dc :slight_smile:

Dùng JavaScript ta có thể lấy được title và URL bằng cách…

Lấy URL: “Muốn get url và title trên các tab ở google chrome thì làm thế nào?

window.location.href

Lấy title: “Muốn get url và title trên các tab ở google chrome thì làm thế nào? - programming - Dạy Nhau Học”

document.title

còn vấn đề ghi ra file *.txt thì chưa nghiên cứu :smile:

1 Like

à mình muốn lưu lại các url mình đang duyệt trên google chrome vào 1 tệp .txt (hoặc 1 dạng lưu trữ nào đó)
sau đó mình sẽ mở lại các trang web này từ các url đã được lưu.
:smile:

có thể không cần txt. dưới dạng tệp html cũng được. Nhưng mà sau đó mình có thể mở lại các trang web này từ dữ liệu tệp đó :smile:

Cái này iMacros có thể thực hiện dễ dàng đấy. Mấy cái task tự động kiểu này mình hay dùng iMacros

cái này tự động thao tác chuột phỉa không anh?
nhưng mà các tab trên chrome lại thay đổi độ dài mới ghê chứ
em đang thử autoit vì hình như có cách chuyển tab là nhấn ctrl+tab, cách này thì đã lấy được url nhưng còn title thì vẫn chưa biết lấy làm sao :smile:

https://www.autoitscript.com/autoit3/docs/functions/WinGetTitle.htm

2 Likes

tks anh :smile: có lẽ tối nay làm thử xem
mà bạn ở trên có giới thiệu cách lấy bằng javascript… không biết có cách ghi ra file html hay txt không nhỉ?

Làm bằng JS thì lấy thông tin rất nhanh, nhưng ghi file xuống chắc sẽ phức tạp hơn.

Em nêu rõ mục đích công việc thử, khi đó sẽ dễ chọn ngôn ngữ hơn.

2 Likes

Em muốn lấy cái url và title của các trang web em đang duyệt trên chrome ghi ra một file. Sau đó em có thể mở lại các trang này trên trình duyệt.
VD như em đang duyệt web nhưng cần restart máy giữa chừng sau đó đọc tiếp các web trước đó. thì em sẽ cần làm một chương trình như trên
thằng chrome cũng có nhưng mà kiểu hard reset thì mới có tính năng này =.=

1 Like

Dùng extensions này đi, nó save session giúp mình đấy.

1 Like

:)) cái này quá tiện luôn thank anh

1 Like

Nhưng nếu muốn, em có thể viết một chương trình tương tự dùng js cho nó máu :smile: Học viết extension cho vui.

1 Like

Cái tự động chuột là 1 phần thôi. Nó làm việc dựa trên các element nên chấp luôn chrome có thay đổi độ dài

extension viết bằng js à :smile: chắc thử quá, cũng muốn làm vài cái ex nhỏ vui vui

Ngày xưa anh dùng autoit để viết auto game đấy. Cũng lấy url, html, rồi click đánh ì đùng, nếu làm bằng js thì làm extension còn ngon hơn.

1 Like

Chắc thử với cái ikariam quá :smile: đang cày kéo với đám bạn trong lớp
Em thấy ikariam nó có phần wiki luôn… công thức nó sử dụng đều được để open trên đó
Làm thử một cái chắc không sao :grimacing:

Được, game này có nhiều người chơi và hình như có auto opensource rồi. Em có thể nghiên cứu và làm cho mọi người cùng chơi :smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?