Bạn làm gì khi bị stress?

ngành cntt là 1 ngành luôn đòi hỏi cái mới, luôn cập nhật công nghệ :grinning:
có những lúc phải đối mặt với những vấn đề rất mới mẻ như thế, mình cảm thấy ức chế - stress nặng (mặt dù đó là quá cũ với người khác :confounded:)
các bạn đã làm gì để vượt qua những lúc như thế? chia sẻ với!

3 Likes

ngủ, tập thể hình, chạy hay đi bộ quanh hồ một mình, uống rượu, vô quán bar, coi phim

8 Likes

vô quán bar rất dễ đi vào con đường tội lỗi nếu không biết chừng mực =))

mình thì mỗi tối chạy bộ quanh CV Lê Thị Riêng (Q10). cuối tuần thường đến những nơi đặc biệt hơn xíu :joy: như hồ Bán nguyệt hay bitexco gì đấy …v.v…

mình thì chiều chiều lại chạy bộ 1 vòng hồ đá rồi tối về hít đất mấy cái. Hôm nào căng quá thì lên hayhaytv coi phim.

Xem phim, đi chơi với gấu, ngủ, đọc truyện ma =)). nói chung là nhiều lắm, ngày code tầm 2-3h sau đó 2 3 ngày sau mới code lần nữa =))

1 Like

Đi ngủ :slight_smile: xong rồi đi mua cái gì đó ăn với ôm một cuốn sách ra mấy quán cafe hoặc công viên ngồi với… :sob: à mà ngồi một mình đọc sách, em còn đang đi học cho nên mỗi lần stress là lại cứ như thế xong khỏe rồi lại về nhà đóng cửa phòng lại ngồi học code típ :slight_smile:

1 Like

Mình toàn nghe nhạc không lời, piano thì càng tốt :v:

1 Like

Uống rượu + vô bar là nát anh ơi, quẫy luôn thì khổ :smiley:

Tập thể dục để tâm trí thoải mái, không nghĩ về vấn đề đó nữa là tốt nhất rồi :wink:

cái này mệt chứ có khỏe lại đâu :sweat:

Mình thấy đang tâm trạng mà nghe nhạc piano không lời, nhạc du dương có khi tâm trạng thêm thì có :)).

Riêng mình thì khi mình bị thì lôi sách ra đọc, nhất là mấy cuốn rèn luyện nghị lực, hoặc nhắn tin chát vớ vẫn, k nghĩ về chuyện làm mình căng thẳng nữa là được :grin:

1 Like

:3 nguyên văn là đi chơi với gấu mà :3

Nghe nhạc, coi phim :blush: , đi ngủ, xem youtube, 9gag, đọc truyện tranh :smile:

chát vớ vẫn người ta nói khùng thì khổ :fearful:

1 Like

Thì mình bị stress đang bị khùng khùng thật mà, hahaha :laughing: . Đôi lúc buồn buồn gọi điện hỏi :

• Alo, ngủ chưa .
    – Chưa, có gì không ?
  • Không, hỏi thử ngủ chưa, chúc ngủ ngon ấy mà :grinning:
    – Rãnh quá…
    =]]]

cho sdt đi, lúc nào khùng khùng mình điện thoại cho bạn

:slight_smile: :)))))))))))))))))))))))

1 Like

đã inbox … :grin:

làm gì mình thích miễn sao là những lúc bị stress thì tốt nhất đừng có dính líu gì tới code nữa hết … có cố gắng làm việc lúc đó cũng chẳng hiệu quả nữa.

đọc sách, xem fiml, lôi con máy ảnh đi bắn phá lung tung, ngủ.

chia sẻ vấn đề đôi khi lại có thể giải quyết nó theo hướng khác :grin:

1 Like

Chơi game cho quên đời, hic, tuần này đang stress nặng đây :frowning: Không biết giải quyết công việc thế nào cho ổn thỏa nữa.

1 Like

cứ chơi game cho thỏa mãn đi rồi chờ sếp gửi thank you letter nhé @ltd :slight_smile:

2 Likes

Cũng tốt, nhưng nên chọn người mà chia sẽ :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?