Bạn làm gì khi bị stress?

Chơi game ở nhà chứ chơi ở cty là đứt :smiley:

Photoshop, Illustrator :smile: Đi xe bus, đánh cầu lông ( - cũng khá lâu rồi không chơi lại :cry: ), rủ vài người xuống sân và bắt đầu khùng điên các kiểu, ăn kẹo ( - hầu như lúc nào cũng có kẹo: kẹo dẻo, kẹo sữa, kẹo trái cây các loại, mứt dâu, …v…v.)

Giải pháp ngu nhất mà vẫn làm: ngủ, ngủ xong tỉnh dậy stress nặng hơn :weary:

…v.v. Chém chơi thôi :smile:

4 Likes

có bạn nào mở hình Ngọc Trinh lên xem khi bị stress chưa :smiley:

1 Like

ngồi xem phim hoạt hình là hết luôn, dạo này mới áp dụng ^^

khá giống nhau đấy =)) trừ đi xe bus ra

1- Khóa cửa phòng ,tắt đèn tường,bật đèn ngủ ,bật bản nhạc Maria Elena rồi nhảy tự do
2-Phi xe với tốc độ nhanh đến vùng ngoại thành ,vòng quanh tìm 1cái hồ/suối vắng vẻ ,đứng hít không khí trong lành 5p rồi cởi quần áo,ùm xuống hồ/suối ,bơi ra xa,bơi ngửa tại 1chỗ,đón ánh mặt trời và thư giãn thôi,ở suối thì nhảy xuống tắm xong lên tảng đá uống bia ,ăn gà quay/nem chua
3- Alo cho chồng hoặc bạn trai rủ chat sex
4- Bật FM chương trình Quán khuya,tần số 89mhz nghe giọng nói a dẫn ct
5- Xem phim Những nàng công chúa nổi tiếng hay Baymax6 hay Thằng mắm con muối
6- Mở album ảnh tự ngắm ảnh bản thân =))

Nhiều vô vàn,chắc hay bị stress nên nghĩ ra nhiều cách khác nhau áp dụng cho từng thời điểm :sosad: Tí nữa chuẩn bị duyệt đống báo cáo Thuế,chuẩn bị stress nặng

18+ :smile: bbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbr

Đi bộ…

To breakdown : Chỉ là “rủ” thôi :sure: k nghĩ bậy nha :look_down: tự dưng alo rủ chat sex thì sẽ nhận lại sự ngạc nhiên,trêu chọc vui vẻ ,rồi thành nạn nhân cho mình xả stress,than vãn kể lể :-"

1 Like

bạn có nghe fm đài xonefm ko? hay đó, nghe chém gió ghê lắm, mà chém đúng ko hà, chứ ko phải kiểu chém tùm lum tùm la :smile: nghe rồi ngồi cười 1 mình, ngồi ta ko pít thì bảo là bất thường keke :innocent:

Ác liệt nha :smiley:, tối em cũng thử rủ mấy bạn gái cùng lớp chat kiểu đó cho bớt stress…hihi :sunglasses:

Trước em toàn cầm con 12 thần thành đeo tai nghe bắt radio ngồi nghe nhạc, hình như nó hay phát lúc chiều tối thì phải :smile:

đúng rồi, mà bây giờ có thay đổi nhiều cái hay lắm đó, có cả happy lunch vào 11h - 13h nữa, bạn vào xonefm.com xem trực tiếp đi

2 Likes

:grin: anh Bạch Vân Kim đây mà, ae mình cùng sở thích roài :blush:
Mệt mỏi thì cứ gym, chạy, cafe, phim và Thiền là phấn chấn nốt :))
Mà anh đi bộ quanh hồ nào vậy ạ ? Anh cũng ở HCM mà nhỉ ?

1 Like

Kẹo nhiều quá xem chừng tiểu đường bạn ơi :smiley:

Đang hơi stress, có tìm hiểu một chút nên mình xin chia sẻ lại.

Tạm chia thành 4 case:

• Stress vì công việc: Cố loại bỏ cảm xúc cá nhân ra và giải quyết theo common sense (như hỏi expert trong lĩnh vực nhờ chỉ dẫn, hoặc ko có ai thì cũng có google). May mắn là mọi vấn đề thông thường trong cuộc sống ngày nay hầu như đã có cách giải quyết hết rồi
  • Stress do bị bệnh tâm lý: đi khám bác sĩ
  • Stress vì gặp chuyện ko vui: kiếm mấy hình thức giải trí như xem phim, đọc truyện, nghe nhạc, đi dạo, v.vv Mình hay cày một đống ngôn tình, drama, tragedy…coi xong ngồi khóc. Mới đầu cảm giác tồi tệ hơn ban đầu, nhưng vài ngày sau thì các chỉ số chống chịu cảm xúc được cường hóa hơn trước.
  • Stress vì thay đổi môi trường sống, chuyển chỗ ở, vv…: khi nhịp sống bình thường bị rối loạn thì cần một thời gian để thích nghi. Tốt nhất là tập trung vào việc mình đang làm, tránh tình trạng ko làm gì hoặc làm quá nhiều việc linh tinh, việc này khiến cơ thể khó thích nghi với hoàn cảnh mới. .
5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?