Bạn có muốn thảo luận về GIT trong DNH meetup lần 3?

Chào mọi người, lần meetup trước cần lắm 1 speaker chia sẻ về git, nhưng tiếc là không có. Trong lần 3 mình muốn mời anh đồng nghiệp - người đã hướng dẫn cho mình rất nhiều về cách làm việc với git hiệu quả.

Các bạn cho ý kiến nhé!

17 Likes

đồng ý :raised_hands:

1 Like

Haha, Đạt cũng thích git này. Hiện giờ hầu hết các project Open Source đã chuyển sang Git hết rồi, biết Git rất có lợi kể cả cho việc làm trong các project công ty.

1 Like

Nhờ anh quay clip lại ạ

2 Likes

vẫn là vấn đề lớn. Meetup lần 3 nên chuẩn bị trước phần này, chứ thấy mọi người cầm điện thoại quay thì vất vả quá.

1 Like

“Hiện giờ” sao anh, vậy trước người ta sài cái gì, em sinh sau đẻ muộn nên chỉ thấy git nó nổi như cồn thôi, mà hình như git có cũng lâu rùi mà, mercurial hay gì khác cũng có sau ! :smiley:

Bao giờ thì mới meetup lần 3 nhỉ? 2 lần trước không đi được tiếc :frowning:

Mình cũng “sinh sau đẻ muộn” như bạn thôi, lúc mình học xong cũng chỉ nghe về source version control. Lúc đi làm thì dùng svn, chỉ mới dùng git được 6 tháng.

2 Likes

Khoảng tuần thứ 3 của tháng 9. Khi đó nhiều bạn thành viên là sinh viên vào đi học hết rồi :slight_smile:

Đây là topic hay, mà để nói được cho người chưa biết và chưa biết git cùng nghe được thì phải chuẩn bị khó đấy.

1 Like

Có bạn nào tham gia open source trên git ko :smiley: chia sẻ một chút

1 Like

Cho em hỏi là meetup lần 3 diễn ra ở TPHCM ạ? em đang ở Hà Nội nhưng rất muốn tham gia cùng để giao lưu học hỏi

1 Like

có quay lại video thì tốt. :slight_smile:

1 Like

Tìm project nào hay hay rồi vào xem người ta làm cái gì. Coi thử mình trả lời các câu hỏi trong phần issue được không. Mà nhớ chọn cái nào mình thích và mình có kinh nghiệm xài ấy.

@mrphu3074 Có nói về Github luôn không?

E không chắc. Nhưng cũng nên nói về github. Sẽ thực tế hơn.

1 Like

anh em nào vote mình sẽ trình bày một chủ đề cho :smile:

2 Likes

Chủ đề gì vậy @duythien??

Thì như tiêu đề đó:), nếu muốn mình có thể trình bày Docker, Microservice và Phalcon, ngoài ra nếu các bạn quan tâm meetup Phalcon PHP thì có thể ghe thăm tại đây http://www.meetup.com/Engineers-Saigon/events/224867593/

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?