29 tuổi có nên bắt đầu học java và lấy đó làm nghề nuôi thân

Cảm ơn bạn. Tấm gương thì mình không dám nhận đâu hic, mà mình sẽ cố gắng chia sẻ với mọi người trên đây để cùng học hì.

1 Like

Mình định lên lập một topic như bạn để hỏi, nhưng có sẵn topic này rồi nên thôi. Mình 28 tuổi ( nhưng sinh tháng 1 nên cũng như 29), mình học bên điện tử, thời đại học cũng mê CNTT, cũng tìm hiểu được chút ít web nhưng bị cuốn vào chơi bời các thứ ra trường hơi trễ ( cũng ra cách đây 2 năm giống như chủ topic). Hiện giờ mình đang làm một công ty CNTT nhà nước ( dạng khoán việc) nhưng làm tào lao quá, ngôn ngữ nào cũng làm, các bạn trẻ hơn mình theo cũng đuối.
Giờ mình muốn học chuyên về Android hoặc game mobile để đi làm, xin hỏi các bạn ở đâu có bạn nào xuất phát ở tuổi này chưa và hiện giờ đang ở mức nào.
Lúc học ĐH mình cũng biết chút về lập trình (C/VB), biết tí về HTML,CSS,Database (sql).
Thú thực trước đây mình khá thông minh ( theo mọi người xung quanh) nhưng giờ mình thấy đầu mình bắt đầu kém đi, hay quên và mất tập trung. Nhưng mình vẫn còn đam mê IT.
Đôi lời xin các bạn đồng trang lứa hoặc đã từng trải qua hoàn cảnh những lời khuyên.
Cảm ơn

1 Like

em cũng giờ mới học lập trình mà giờ đang ở nhà ăn bám anh nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với ạ

Ông anh cho em xin cái fb để học cùng ạ. :smiley: e đang tự học đây ạ.

Tôi chia sẻ thật tôi cũng 29t kinh nghiệm gần 5 năm làm việc, và bắt đầu xuống dốc thậm tệ ko thể học tiêpa được nữa, tôi ko làm nổi nhiều task như các bạn trẻ và bắt đầu tuột hậu.
Đaya là tôi có kiến thức vững và 5 năm kinh nghiệm mà còn ko xong, anh bạn nên làm kinh tế thôi, tupori này ko còn khả năng sáng tạo nữa, học cũng ko nhớ nỗi đâu đừng phí thời gian chớ ko lại hối hận thêm lần nữa lúc 30 mấy tuổi thì càng chết.

4 Likes

cố gắng lên anh nhé :hugs: chúc anh thành công

3 Likes

hiện giờ tình hình củ anh sao rồi?

a
kết bạn và chia sẻ cho em với ạ?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?