28 tuổi, thích lập trình, thiết kế cơ khí, nên làm gì để trở thành Embedded Engineer giống anh Đạt

May quá, mình đang định mở topic riêng để hỏi. Mình cũng 28 tuổi. Việc làm ổn định trong công ty nhà nước. Muốn được thay đổi công việc theo đam mê (mình thích lập trình, thiết kế cơ khí và biết làm Photoshop). Trước kia có thể nói là chưa được học lập trình (trước kia có học C và đc lập trình AVR trong trường ĐH nhưng giờ quên hết rồi :smile: ). Cho mình được hỏi ké ở đây: Mình nên bắt đầu từ đâu? ở đâu? để có thể đi theo a Lê Trần Đạt đây.

1 Like

Bác lên tìm mấy tin tuyển dụng mà đọc xem họ làm những cái gì thì mình học theo cái sườn đó

Việc đầu tiên là tìm được một sư phụ, khi chưa có sư phụ thì không nên bàn vấn đề gì xa hơn. Làm sao để có sư phụ? Hãy đi gặp gỡ ở những nơi hay tổ chức sự kiện/ thảo luận/ hội thảo/ lớp học/ thực hành/ hội thi,… liên quan những vấn đề mình quan tâm. Hành trình này mất từ 3 đến 30 năm, tùy người.

Đến một lúc nào đó, sư phụ bỗng nhiên đứng trước mặt, lúc đó nhận không ra sư phụ nữa thì xem như không có duyên, hãy trở lại vạch xuất phát.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?