23 tuổi bắt đầu học thuật toán có trễ không?

Chào các bạn, mình thì chuyên ngành không phải CS,IT nhưng mà đang làm dev embedded , nên mình không được học qua algorithm và data structure kỹ., đi làm cũng ko đụng nhiều. Nhưng mà mình cảm thấy học algorithm tư duy với code khả năng problem solving tăng rất cao, ngoài ra áp dụng giải mấy bài toán thực tế cũng khá hay. Quan trọng hơn muốn bay xa thì mình nghĩ là phải có kỹ năng thuật toán thì mới tìm việc được ở nước ngoài và các công ty lớn. Nhưng biet lợi ích thì nhiều nhưng mà mình già rồi liệu có nên bắt đầu học thuật toán ko ?

2 Likes

bạn có nghe nhiều cụ ông đi thi ĐH không :stuck_out_tongue_winking_eye: 23 tuổi thì nhằm gì

23 tuổi còn trẻ chán mà. Tuổi từ 23 học mới giỏi lận, cứ yên tâm mà học nhé. Đạt cũng làm embedded nè, @mrmike612 đang làm ở đâu?

Nếu là làm embedded thì học thuật toán cũng cần thiết. Nhưng cái quan trọng là phải nắm các kiến thức cơ bản của hệ điều hành để có thể làm tốt công việc của mình. Đạt làm Embedded Linux nên Đạt học thêm Linux kernel, device driver(vì Đạt làm device driver).

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?