15 tuổi tự làm trình duyệt web và trợ lý ảo ở VN

Welcome Khoa :thumbsup:

Chúc em có nhiều thành công và happy coding :wink:

1 Like

Welcome Khoa to big family

Vừa tải về dùng thử cái trình duyệt của bạn khoa, nói chung là với các tác vụ bình thường thì ok hết, nhưng khởi động và load hơi lâu. Bạn không cần phải cái gì cũng nhét vào nhưng phải làm thật tốt những cái sẵn có, cơ bản của một trình duyệt :slight_smile: . Cố gắng nhẫn nhịn tiếp thu ý kiến và học hỏi, mình tin kt browser sẽ đem đến thành công cho bạn vào một ngày không xa :slight_smile:

bạn vào task mangeer mà xem 1 tb kt bằng 5 tb chorme

@Do_Nhien nói đúng rồi đấy, tuy có ý tưởng và quyết tâm nhưng trước khi ra “phiên bản 6.0” thì phải optimize performance của app trước đã. Việc này sẽ giúp cho người dùng có thiện cảm hơn vs phần mềm.

Can i join your project when you open its source? @khoaakt

ram anh có 4gb thôi nên anh gỡ rồi em à thế còn em ram 8gb thì hãy dùng em à

Build 6.0 Ram 512 MB chiến vô tư nhé :))

nếu thì tốt quá sẽ tải nhưng lại quen dùng chorme rồi bạn à

Yên tâm :)) Dùng 1 thời gian sẽ quen thôi!
Có điều vụ Save password chưa đủ trỉnh làm nó nên cứ dùng Chrome cũng được k sao cả :slight_smile:

1 Like

Mình cũng muốn join khi open source

anh khoa oi, anh co the source code tro ly ao cho em dc ko ?

1 Like

Không Open Source nữa nhé :))

P/S: đừng tin người

1 Like

em hiểu :joy: :cry: :grimacing:

1 Like

theo như năm post bài thì giờ là 17 tuổi :))

2 Likes

Chỉ riêng ý tưởng muốn tự làm một cái trình duyệt đã thể hiện sự dũng cảm và dám làm rồi!

Nó cũng có thể so sánh với việc người bình thường suốt ngày ngồi bàn phím và đi xe máy như mình muốn leo lên đỉnh Everest! :slight_smile:

Không phải sản phẩm thành công mới gọi là làm được gì! Chỉ cần quá trình làm cũng có thể học được vô số thứ. Sản phẩm này có thể là điểm sáng trong hồ sơ xin học bổng vào các trường đại học danh giá trên thế giới!

Chúc em có đủ nghị lực để vượt qua mọi thử thách!

Ngày trước có 2 “đại ca” trẻ tuổi đình đám trên bầu trời IT khi còn rất trẻ: Nguyễn Khánh Ánh Hoàng và Dương Đăng Trúc Khuyên. Khi ra nước ngoài, họ im re luôn vì họ đi nhiều khỏi ao làng, đã ngộ ra đâu mới là vòng nguyệt quế đích thực.

2 Likes

Bạn nhầm rồi, nick của bạn KT-Browser không phải Anh_Khoa2 đâu, mà là khoaakt cơ =))

1 Like

Nói thật chứ nếu như có ai lớp 3 đã biết C, lớp 4 đã biết Assembly và lớp 5 biết ngôn ngữ máy thì mình mới thực sự ngưỡng mộ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?