Xin ý kiến về học Javascript và Framework JS

Chào các bác, em lập topic này để xin ý kiến của các bác ạ!
Hiện nay thì em muốn học về Javascipt sau đó học một Framework nào đó để hỗ trợ làm web.
Trình độ của em hiện tại thì cũng chỉ có PHP căn bản thôi ạ. E đã hứng thú với JS từ rất lâu và đang muốn tìm hiểu JS để ạ. Hiện tại thì một ngày chắc em chỉ dành ra được 2 đến 3 tiếng để học Javascript vì còn bận làm việc ạ
Bác nào đã trải qua có thể cho em lộ trình cụ thể học Javascipt đến mức nào để có thể học sang framework về web và hiện tại nên theo Framework nào được không ạ ví dụ như nodejs, angular react…v.v…

Thanks cả nhà ạ :smiley:

3 Likes

Nodejs không phải là framework của JS bạn nhé :slight_smile:

Thích gì học đó thôi. TÌm mấy bài viết so sánh giữa ReactJS và AngularJS rồi quyết định

2 Likes

căn bản thì học javascript: cách thức thao tác trên 1 element của DOM. Thêm thuộc tính, xóa thuộc tính.
Học framework Jquery.
Rồi nghiên cức 1 trong 2 đứa ReactJS và AngularJS.

2 Likes

Dạ vâng tại e cũng chưa tìm hiểu kĩ từng thằng nên k biết ạ , cảm ơn bác nhiều ạ :smiley:

Bạn có thể tham khảo tại kênh youtube này:

Dạ em cảm ơn bác nhiều , chắc mỗi ngày cày ít tích lũy dần vậy ạ :smiley:
Mà cho em hỏi với là em tự xây dựng WEB được bằng PHP thì sang mấy frame của JS học thì có giúp em nhanh hơn trong việc dựng site bằng JS k ạ

1 Like

Theo mình thấy là không. :slight_smile: bạn sẽ đụng phải callback-hell đầu tiên khi sang JS

1 Like

Bác có thể giải thích khái quát cho em một chút được k ạ :frowning:

Mình đã cho từ khoá. Bạn cứ học JS rồi đến khi nào gặp nó tự khắc sẽ hải đi tìm hiều thôi. Trên diễn đàn mình nói vấn đề này nhiều lần rồi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?