Xin tư vấn thực tập Java Web, Spring MVC

Xin chào mọi người.
Xin tư vấn của mọi người ạ.
Em mới chỉ có kiến thức về java core thôi + thêm 1 chút về cấu trúc dữ liệu giải thuật. Hôm đi phỏng vấn xin thực tập người ta cũng chỉ hỏi em mỗi thế vì chỉ hỏi cái gì e viết trong CV.
Công ty đó vừa mail lại bảo e pass rồi và lên công ty đào tạo về Spring MVC tầm 1 tháng.
Xin mọi người cho ý kiến. Em chưa học gì liên quan đến web cả, ngay cả html, css, javascript hay servlet
rồi database các kiểu e cũng chưa học. vậy ngta đào tạo Spring MVC luôn thì liệu e có theo dc k và đáp ứng dc k ạ? Em sợ lên k đáp ứng dc thì cũng ngại lắm. Nhưng mà vẫn muốn có chỗ thực tập ạ.

1 Like

Theo tôi, nếu có cơ hội bạn cũng nên thử, bạn được họ training miễn phí và cơ hội để khám phá khả năng tự học hỏi công nghệ mới, cơ hội làm việc tại công ty nếu bạn thực tập tốt.
Các công ty họ cũng không yêu cần bạn phải biết hết tất cả đâu, nếu bạn chỉ biết Java thì có thể họ sẽ cho bạn làm chức năng về Java backend, hoặc một ít về frontend. Bạn cũng có thể nói với họ là bạn chỉ biết java, nếu họ yêu cầu bạn làm frontend thì có thể sẽ hoàn thành chức năng chậm hơn, do cần thời gian tìm hiểu nó, …

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?