Xin review FSoft, NewSaiGonSoft, TMA và Fujniet ở HCM

Chào anh chị ! Em chuẩn bị xin việc làm ở một trong các cty trên.
Thông tin và kỹ năng hiện tại của em :
• đã tốt nghiệp cao đẳng ( chương trình của trường chuyên đào tạo java nên em khá ổn về java core, java swing, không thành thạo framework nào của java :frowning: )
• có hiểu biết cơ bản về ASP,net, HTML, CSS, SQL.
• đã tự làm được web bán hàng bằng ASP,net với các chức năng cơ bản ( giảng viên đánh giá web khá lỏm nhưng cũng ổn, em sẽ bổ sung link github project sau )
• Tiếng anh : đọc hiểu cơ bản, đủ để đọc document và search google để fix bug nhưng giao tiếp kém.
• Kinh nghiệm : chưa từng làm chính thức ở cty phần mềm nào, Nhưng đã từng làm part-time IT support / IT helpdesk ( setup PC, kéo dây, bấm đầu mạng, cài win,
:sob:, nhân viên tư vấn, lôi kéo, dụ dỗ khách làm websites, lắp đặt phần cứng ), Từng làm nhân viên cắt CSS, HTML :sob: )
• Kỹ năng mềm : biết nghe lời sếp, tiếp thu phê bình, góp ý của mọi người, teamwork tốt, hoà đồng với đồng nghiệp, không pro nhưng siêng năng, chăm chỉ,…

Anh trai em đang làm tester ở FSoft lương 6 triệu tháng ( nhưng 2 anh em rất khó sống ở đất Sài Gòn ) Nếu Anh Chị là HR thì thấy em phù hợp với vị trí và mức lương như thế nào ạ vì em không muốn làm tester, mơ ước làm coder ở cty products hay outsource đều được, sau đó lên dev.
Cuối cùng, như tiêu đề không biết mức lương khởi điểm cho Fresher cty nào cao và ổn hơn ạ ( vì giai đoạn này em cần trả nợ )
Cảm ơn mọi người đã đọc và tư vấn

Chúc mọi người năm mới vui vẻ và sớm phát tài !

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?