Xin giúp mình cách đọc hiểu tại trang web learncpp.com

Hi các bạn!
Hiện tại mình đang học c++ từ trang web này, nó dạy rất chi tiết và rất sâu. nhưng mình học bằng google dịch, nhiều khi nó dịch tệ quá cũng hiểu được nhưng mình muốn đọc trang web này bằng tiếng anh luôn chứ không cần qua google dịch, vì có những từ chuyên môn có lúc nó dịch có lúc nó để nguyên cảm thấy hiểu hơi lệch lạc bài học.
Giờ mình tính tập trung vào học tiếng anh trước, để đọc hiểu những lời giải thích chứ học bằng google dịch full trang web thấy dễ bị sao lãng quá.
Có cách học tiếng anh nào phù hợp cho người như mình không?
Hi vọng nhận được những chia sẽ tuyệt vời từ các bạn đã đi trước

Nếu chỉ để đọc hiểu, thì cần tập trung nhiều vào từ vựng vài 1 số ngữ pháp đơn giản thôi.

2 Likes

bạn tham khảo thư mấy giáo trình trong này thử xem
http://www.hvaonline.net/hvaonline/posts/list/41753.hva
(nhớ vào trang chủ “www.hvaonline.net” trước rồi mới vào link trên được nha)

2 Likes

đó là vấn đề ai mới cũng gặp phải , nhưng đừng bỏ ráng đọc từ từ . Lúc đầu thì tra nhiều lắm nhưng khoảng >=3 tháng là sẽ quen thôi rồi thấy đọc tài liệu lập trình tiếng Anh cũng không khó lắm đâu , từ vựng thì nó cũng không nhiều lắm . Goodluck :v

3 Likes

Với mấy từ chuyên ngành thì thử dùng từ điển Anh - Anh xem, mình thấy chuẩn hơn google dịch 1000 lần

3 Likes

Hiện tại mình đang search từng từ ở trang vdict và dictionary.cambridge.org/us/, rồi đọc theo từng từ theo như học vẹt, rồi viết lại từ đó mấy chục lần, vừa viết vừa đọc cũng nhớ được chút ít hihi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?