Xin đừng chém gió

http://imgur.com/gallery/HrcHhND

4 Likes

đôi khi chém gió cho thoải mái chứ anh :stuck_out_tongue:

Chém gió là mất việc như cái link anh gửi đấy :slight_smile:

1 Like

thông cảm cho anh ý vẫn còn trẻ :blush:

2 Likes

bên voz cũng có bài tương tự thế này :smile: chém gió như đây thì có việc cơ mà chắc cỡ chưa đầy tháng là ra đi.
http://vozforums.com/showthread.php?t=4132576

2 Likes

Không biết có trụ nổi không :slight_smile:

2 Likes

làm được cũng chém ko làm đc cũng chém vậy ngại gì đi xin việc mà ko chém tới đâu hay tới đó :slight_smile:

Chém xong tới lúc làm không được thì :scream_cat:

Không biết có phải chém “dốt” cho vui không cơ mà thỉnh thoảng có mấy bác pv ẩu phết, cho PM phỏng vấn, hỏi qua mấy câu về kỹ thuật bị mấy bạn chém gió tơi bời tưởng là ngon nên cho pass.

Mình trước giờ phỏng vấn cũng gặp 2 trường hợp có “năng lực chém gió” tốt, hỏi có biết về cái abc không thì trả lời kiểu như cái gì cũng biết giỏi thật, hỏi đến tầng giữa (hoạt động thế nào) thì nhiều chỗ tịt, và hỏi đến tầng cơ bản (nguyên tắc hoạt động) thì em ko biết. Như vầy dù tư duy tốt (chém giỏi là tư duy cũng tốt đấy :smiley: ) cũng chỉ vào làm junior thôi.

2 Likes

Nhớ lại ngày xưa đi phỏng vấn, khả năng thì cũng tạm, nếu cho thời gian tìm hiểu thì cũng làm được, nhưng lại sợ và không biết chém gió, thế là rớt phỏng vấn đùng đùng. Trong vòng 3 tuần phỏng vấn hơn chục cty đủ lớn bé.
Thằng bạn mình làm design, về skill và ý tưởng rất good mỗi tội thường tuyển design phải biết cắt html, thế là nó chém biết tất, về nó quăng cho mình làm, trích lương ra bồi dưỡng, bao nhậu cho mình =))) Được cái khi biết được nhiều như vậy thì lương thường khá cao, mà không phải lúc nào cũng phải cắt vì một dự án chạy vài tháng đến cả năm cũng chỉ làm 1-2 cái web.

2 Likes

Thế bây giờ @Trang_Tuan còn cắt hộ không :smiley:

1 Like

chỉ em cách nào để chém gió bằng tiếng anh đi!
em đang sợ ko bị đuổi ra trường vì không đạt AV nè :confounded: mà có đạt thì cũng sợ ko pít 1 chữ tiếng anh để nói - viết :sleepy:

cái đó phải học rồi luyện tập chứ chỉ sao giờ :smile:

Vào đây chém gió này

1 Like

@ltd: còn anh ạ :smile: em cũng hay nhờ nó thiết kế giùm mà :stuck_out_tongue: ngoài đi làm cty thì 2 đứa có lập team làm riêng

1 Like

À, vậy thành ra muốn chém gió thì phải có bạn bảo kê =)) :+1:

3 Likes

Câu này đúng trong mọi trường hợp luôn anh :))) :sunglasses:

2 Likes

anh @ltd nói câu này hay à

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?