Xin đóng góp từ mọi người để hoàn thiện hơn DNH Wiki

:triumph: Văn phong dựt ấy em. Tào lao cho vui chứ anh nghiêm túc lắm.

1 Like

Anh cũng nghĩ em nên bàn riêng không đưa vấn đề quản trị thẳng lên đây (mong là tuyệt đối. Về sau anh sẽ cắm cờ nếu ai bàn về vụ này, bất cứ ai), wiki cứ up cho anh em xem vì anh coi chưa hết. Còn topic này anh thấy gỡ luôn là tốt nhất. Mục tiêu, định hướng và thành quả là của anh em sáng lập diễn đàn, anh cũng thấy thiếu tế nhị khi mình đóng góp vào đây. Chúc mấy anh em định hướng tốt hơn nữa và thành công thật to trong tương lai. Không gỡ topic thì gỡ mấy comment liên quan tới anh trong topic dùm nhé. Thanks!

1 Like

Em muốn thêm 1 topic trong wiki về thuật toán (như các nguồn để học các thuật toán, site để training,…) thì thêm như thế nào ạ?

Ý bạn là cách tổ chức file markdown hay sao? :grin:

2 Likes

Không, tức là topic ấy nên thêm vào chỗ nào cho phù hợp ấy ạ.

1 Like

Em nghĩ phần “Trả lời câu hỏi như thế nào cho đúng?” nên thêm một vài điều như sau:

• Khi trả lời/giúp đỡ một vấn đề của ai đó thì phải trả lời/giúp đỡ cho người đó hiểu hoàn toàn vấn đề mới thôi. Không nên trả lời/giúp đỡ giữa chừng rồi im lặng, hoặc bảo người đó tự tìm hiểu tiếp trong khi người đó không có khả năng.
  • Tránh những câu trả lời cộc lốc, không nhiệt tình, không thật sự giải quyết được vấn đề mà người hỏi đang gặp phải.
  • Đối với những câu hỏi mang tính chất "hiển nhiên", "có sẵn" hoặc không đúng với mục đích của diễn đàn thì các thành viên khác nên nhắc nhở, khuyên ngăn và cảnh báo chứ không nên châm biếm hoặc những hành động tương tự khác.
  • Ngoài ra, em cũng đánh giá cao việc tiêu đề topic dài nhưng đảm bảo nội dung hỏi còn hơn là tiêu đề topic ngắn nhưng không liên quan hoặc lạc nội dung hỏi.

P/S: Ngoài ra, mọi người có thể dùng trang LMGTFY để hướng dẫn newbie các search câu hỏi đã có sẵn của mình. Đây là ví dụ.
    Welcome your ideas.

1 Like

À rồi, mình nghĩ bạn nên thêm tạo 1 file mới và lẫn link cho vào phần resource (Nhớ ghi tên để ngay tại phần resource nhé) :smiley:

Đã bổ sung :thumbsup:

4 Likes

@tcm em biết xài Github chưa? Em thử gửi PR thử xem :slight_smile:

Tập trước mai mốt biết cách gửi PR cho code

1 Like

Dạ sơ sơ anh, vì em chủ yếu post source code trong lúc học lên đó phòng mất data, chứ ít khi contribute :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?