Xin chỉ bảo lỗi Entity framework

Chào các bạn. Mình vừa cài cái visual 2017. Và tập tọe entity flamework nhưng nó gặp 1 vài lỗi mà mình cũng k biết nó bị cái gì để mà seach google nên đưa lên đây để xin 1 lối đi
Đầu tiên khi hoàn thành các bước kết nối entity thì nó hiện ra cái này

Sau đó cancel nó đi thì nó ra mấy bảng như bình thường và vào appconfig mở xem thì có chuỗi kết nối name= QuanlyNventities như hình

Mình vào và gọi QuanlyNVentity ra thì không có…

Mình xem trong phần eror list cũng k thấy nó bảo lỗi gì.
XIn mọi người chỉ bảo!! Cảm ơn nhiều

Lúc em khởi tạo data entity nó có hỏi em có thêm connectionString vào App.config không và nhắc chuỗi kết nối tới data. Nếu em muốn hiểu rõ hơn về kết nối dữ liệu tham khảo thêm về connectionString trên msdn để hiểu hết về nó.

1 Like

Mỗi khi cấu trúc bảng có thay đổi thì EF sẽ thông báo như vậy để nhác rằng có muốn update lại không. Cứ bấm OK là được.
P/s: @Tran_Dang người ta muốn tìm hiểu về EF, không giúp thì thôi, còn kêu qua học cái khác, bó tay bác :confused:

2 Likes

Cám ơn nhé đã cập nhật lại. Mình thấy thay vì làm trên winform thì làm trên WPF sẽ dễ dàng hơn và nhanh hơn thôi, chứ không khuyên bạn ấy bỏ entity framework nhé.

Đã làm theo và thành công!!. Cám ơn bạn nhiều!

Nó không hỏi gì hết a. Lúc nó hiện ra y như hình thôi. E làm theo bạn Hào và đã ok. Cám ơn a.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?